Chia sẻ Làm sao để ôn kịp khi sắp vào năm học

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang chuẩn bị vào năm học năm nay mình lên 11, mình hông biết bây giờ phải làm sao đây ạ, mình muốn ôn lại toán lý hóa nhưng sợ ôn không kịp vì rất nhiều dạng, nhiều bài, mình cảm thấy rất hối hận vì hè mình không chịu ôn trước ,giờ mình càng cảm thấy rối khi ôn hóa thì mình chịu, lí thì làm được lúc không, toán thấy hơi dở chỉ làm bài đơn giản, JFBQ00197070418B mình cảm thấy hoang mang và không biết nên làm thế nào vì mình sợ mình vô năm học lại càng bận, không có thời gian ôn thì sẽ càng tệ hơn bây giờ nữa, mong các bạn giúp đỡ mình với ạ. Mình biết lỗi sai mình rồi nhưng giờ mình hông biết phải làm sao hết, :(

• Like
Reactions: Lạc Tử Lộ

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Mình đang chuẩn bị vào năm học năm nay mình lên 11, mình hông biết bây giờ phải làm sao đây ạ, mình muốn ôn lại toán lý hóa nhưng sợ ôn không kịp vì rất nhiều dạng, nhiều bài, mình cảm thấy rất hối hận vì hè mình không chịu ôn trước ,giờ mình càng cảm thấy rối khi ôn hóa thì mình chịu, lí thì làm được lúc không, toán thấy hơi dở chỉ làm bài đơn giản, JFBQ00197070418B mình cảm thấy hoang mang và không biết nên làm thế nào vì mình sợ mình vô năm học lại càng bận, không có thời gian ôn thì sẽ càng tệ hơn bây giờ nữa, mong các bạn giúp đỡ mình với ạ. Mình biết lỗi sai mình rồi nhưng giờ mình hông biết phải làm sao hết, :(
Theo em, chị nên ngồi làm lại các bài tập trong SGK lớp 10 trước, có gì không hiểu chị hỏi bạn bè hay thầy cô ấy! Nếu như chị cảm thấy tự học không hiểu sát vấn đề thì chị đi học thêm để thầy cô giáo giảng kĩ hơn! Như vậy, chị sẽ nắm vững hơn các kiến thức cơ bản đó!
P/s: Em mới lớp 9 thôi!! :p

• Like
Reactions: Maianh2510

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
lên mạng tìm đề cương mà ôn gỏn gọn trong mấy trang thôi
học kĩ công thức mới làm được bài chứ
chúc bạn ôn nhanh gọn lẹ nha

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Theo em, chị nên ngồi làm lại các bài tập trong SGK lớp 10 trước, có gì không hiểu chị hỏi bạn bè hay thầy cô ấy! Nếu như chị cảm thấy tự học không hiểu sát vấn đề thì chị đi học thêm để thầy cô giáo giảng kĩ hơn! Như vậy, chị sẽ nắm vững hơn các kiến thức cơ bản đó!
P/s: Em mới lớp 9 thôi!! :p
Chị cảm ơn em nhiều , chị cũng học như em nói nhưng chị cảm thấy rối vì quá nhiều bài , nhiều dạng cần giải quyết mà chị lại không thể ôn kịp được, chị càng sợ vô năm lại càng không có thời gian ôn nữa là coi như xong , dù sao chị cũng ơn em nhiều, em ráng học đừng để lâm vào cảnh như chị nha em

M. Lý

Học sinh
Thành viên
28 Tháng bảy 2019
126
37
36
21
Cần Thơ
HMF
thấy 11 cũng đâu liên quan gì 10 nhỉ?
bạn học cơ bản 11 là dc rồi
quan trọng là 12 thôi

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
thấy 11 cũng đâu liên quan gì 10 nhỉ?
bạn học cơ bản 11 là dc rồi
quan trọng là 12 thôi
Cái vấn đề sau này thi THPTQG có sử dụng kiến thức lớp 10 đó, nên nếu ko học chắc lớp 10 thì lên lớp 11 rồi 12 sẽ khá khó.

• Like
Reactions: QBZ12
Top Bottom