là học sinh lớp 12, sắp bước vào kì thi thpt quốc gia

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
cả nhà có cách nào để học khuya nhưng vẫn hiệu quả không ạ?
cách học tốt nhất là nên tập trung hết mức để học em nhé, tốt nhất là em nên tắt tất cả các chế độ làm phiền như facebook, zalo,... và tập chung vào việc học không phải cứ lao đầu vào học học học học và học là sẽ giỏi đâu nhé em, quan trọng nhất là em nắm được cái cốt lõi của bài và một môn nên dành 90p mỗi ngày để học theo anh như vậy là đủ... tính cả 3 môn thi đh thì một ngày học tầm 4h đến 4h30 lận cơ đấy, nhưng em có thể điều chỉnh theo ý của em sao cho phù hợp nha em. Cũng không nên thức quá khuya để học vì rất dễ tổn hại đến sức khỏe nha em...!!
CHÚC EM HỌC TỐT !!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em nghĩ chị/anh đừng thức khuya tới 12h, 1h mak thay vào đó chị/anh nên ngủ lúc 9h rồi khoảng 1h, 2h gì đó dậy học tiếp vì càng về khuya thì não bộ hoạt động càng kém

Phan Đức Trung

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng mười hai 2017
13
3
6
23
cách học tốt nhất là nên tập trung hết mức để học em nhé, tốt nhất là em nên tắt tất cả các chế độ làm phiền như facebook, zalo,... và tập chung vào việc học không phải cứ lao đầu vào học học học học và học là sẽ giỏi đâu nhé em, quan trọng nhất là em nắm được cái cốt lõi của bài và một môn nên dành 90p mỗi ngày để học theo anh như vậy là đủ... tính cả 3 môn thi đh thì một ngày học tầm 4h đến 4h30 lận cơ đấy, nhưng em có thể điều chỉnh theo ý của em sao cho phù hợp nha em. Cũng không nên thức quá khuya để học vì rất dễ tổn hại đến sức khỏe nha em...!!
CHÚC EM HỌC TỐT !!
e cảm ơn a nhiều

Hoàng Thuỳ Dương

Học sinh
Thành viên
30 Tháng mười hai 2017
80
129
36
18
Thanh Hóa
THCS T.Chíng
Ngủ quá 10h sẽ ảnh hưởng đến não bộ đấy ạ!!! Kỳ thi này vô cùng quan trọng mà muốn thi tốt anh nên thư giãn để đầu óc thoải mái... Tốt nhất là sau khi học anh nên dành ra 30p giải trí! (Nếu có trò nào liên quan đến học tập càng tốt ) . Trước kho vào kỳ thi nên dành 1 ngày nghỉ ngơi Tốt nhất là tắt chế độ làm phiền của Zalo, Fb!
Chúc anh thi tốt!

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
cách học tốt mà 9h ngủ 1 2h để thức dậy là hoàn toàn trái với khoa học em nhé, anh chẳng biết lấy cái cớ gì mà 9h ngủ rồi 1 2h thức học nữa..hazzz.. để anh nói về góc độ của cơ thể phản kháng lại thôi nhé nếu thực hiện như vậy thì 1 2h thức học em định học đến bao giờ 3h chăng? rồi lại ngủ tiếp và sáng ra dậy đầu óc quay cuồng chẳng học hành được gì trên lớp em nhé @@ theo khoa học thì tối là tgian để nghỉ ngơi và để cho các bộ phận trên cơ thể của ta hoạt động để tái tạo lại cho ngày mới... VÀ ANH MUỐN NÓI VỚI EM LÀ HỌC THÌ HỌC SỨC KHỎE VÀ ĐẦU ÓC THẬT THOẢI MÁI THÌ LÚC ĐÓ PHONG ĐỘ GIẢI BÀI TẬP MỚI CAO

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
cách học tốt mà 9h ngủ 1 2h để thức dậy là hoàn toàn trái với khoa học em nhé, anh chẳng biết lấy cái cớ gì mà 9h ngủ rồi 1 2h thức học nữa..hazzz.. để anh nói về góc độ của cơ thể phản kháng lại thôi nhé nếu thực hiện như vậy thì 1 2h thức học em định học đến bao giờ 3h chăng? rồi lại ngủ tiếp và sáng ra dậy đầu óc quay cuồng chẳng học hành được gì trên lớp em nhé @@ theo khoa học thì tối là tgian để nghỉ ngơi và để cho các bộ phận trên cơ thể của ta hoạt động để tái tạo lại cho ngày mới... VÀ ANH MUỐN NÓI VỚI EM LÀ HỌC THÌ HỌC SỨC KHỎE VÀ ĐẦU ÓC THẬT THOẢI MÁI THÌ LÚC ĐÓ PHONG ĐỘ GIẢI BÀI TẬP MỚI CAO
Em không biết sao, chứ trên báo toàn ghi là ngủ khuya thì mới có hại thôi nha anh. Em vẫn thức 2h sáng học, 5h ngủ lại và vẫn khoẻ + tiếp thu kiến thức như thường

DS Trang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng mười một 2017
772
973
159
23
Bắc Ninh
K
Cố lên bạn nhé, năm nay thi trắc nghiệm chắc không áp lực lắm đâu, học cũng vừa vừa thôi, ko cần học khuya đâu, thui chột kiến thức ra đấy, chúc bạn đậu đại học nhé đồng nghiệp

• Like
Reactions: Dương Minh Nhựt

Phan Đức Trung

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng mười hai 2017
13
3
6
23
Ngủ quá 10h sẽ ảnh hưởng đến não bộ đấy ạ!!! Kỳ thi này vô cùng quan trọng mà muốn thi tốt anh nên thư giãn để đầu óc thoải mái... Tốt nhất là sau khi học anh nên dành ra 30p giải trí! (Nếu có trò nào liên quan đến học tập càng tốt ) . Trước kho vào kỳ thi nên dành 1 ngày nghỉ ngơi Tốt nhất là tắt chế độ làm phiền của Zalo, Fb!
Chúc anh thi tốt!
a cảm ơn

Top Bottom