Khóa toán thầy Lê Bá Trần Phương

3

30051995

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy Lê Bá Trần Phương dậy rất hay, các nội dung đầy đủ và dễ hiểu, nhưng tại sao khóa của thầy lại ko có phần bất đẳng thức ạ. do học mãi chưa đưa lịch lên hay ko có ạ. dù phần bất đẳng thức khó, nhưng e nghĩ tất cả các bạn học sinh tham gia khóa học đều muốn học toàn bộ chương trình, ko bỏ phần nào. e mong nhận dc sự trả lời của các mod.

Last edited by a moderator:
H

hocmai.toanhoc

Thầy Lê Bá Trần Phương dậy rất hay, các nội dung đầy đủ và dễ hiểu, nhưng tại sao khóa của thầy lại ko có phần bất đẳng thức ạ. do học mãi chưa đưa lịch lên hay ko có ạ. dù phần bất đẳng thức khó, nhưng e nghĩ tất cả các bạn học sinh tham gia khóa học đều muốn học toàn bộ chương trình, ko bỏ phần nào. e mong nhận dc sự trả lời của các mod.

Chào em!
Chắc em cũng biết bài bất đẳng thức trong đề thi đại học (là câu V hoặc câu 6 (Đề 2012)), đây là dạng bài khó nhất trong đề thi, và tỉ lệ số học sinh làm được bài này là rất ít. Đa số phần lớn thí sinh đi thi làm được bài này là các em trong các trường chuyên, khối chuyên. Chính vì vậy để khỏi làm mất thời gian của các em, khóa LTĐH của thầy Lê Bá Trần Phương chỉ tập chung vào các dạng còn lại trong đề thi.
Và trong khóa này thầy chỉ đề cập đến một số bài giá trị lớn nhất, nhỏ nhất cơ bản nhất: có trong phần chuyên đề 2: Hàm số và các bài toán liên quan.
Còn một số bạn muốn được điểm 10 tuyệt đối có thể tham khảo thêm khóa Chuyên đề Giá trị lớn nhất, nhỏ nhất của thầy Phan Huy Khải.

L

lam10495

Bạn đừng có tham vọng , bài BĐT khối A 2011 hình như theo mình biết số ng` làm đc tối đa 1 điểm hầu như ko có hoặc rất ít , tối đa đc 0.5đ là cùng , bạn nghĩ bạn có đủ giỏi để giải đc trọn vẹn bài này đc 0,5đ hay 1đ ko? , vì để làm đc bài này phải mất thời gian khá lớn ( từ 30 phút trở lên đối với các bạn đã biết hướng làm) và thay vào đó bạn có thể trao dồi cho 9đ còn lại ( chưa chắc bạn đã làm đc ??? ) . Đây là ý kiến chủ quan của mình hơi quá thì thông cảm

H

haithpttc

Mong được trao đổi kinh nghiệm với 30051995
về Toán Lý Hoá
Nhắn tin cho mình theo số 0164 826 8899 mính sẽ gọi lại

T

tjenanh95

cậu học giỏi thư thế nào đi nữa thì đừng nên tham, tham thì thâm, bình quân 1 câu cậu làm 18 phút, nhưng cậu bỏ câu đó và làm dc 9 thui để mỗi câu 4 phút dò lại 1 bài có phải là kĩ ko, bù lại làm dc 9 điểm quả thật đã là 1 thành công rồi.

S

stukasa

thua thay co phai ap dung tinh chat cua day ti so bang nhau 1/2=-1/-2 ta duoc 1+(-1)/2+(-2)=0 sao khong ra 1/2

K

ka_ra_su_mi

Cho em hỏi thế còn phần DIỆN TÍCH - THỂ TÍCH KHỐI TRÒN XOAY sao ko thấy được nhắc tới trong bài giảng ạ? Phải chăng là không có trong chương trình thi ĐH?

T

thu_sau

em thấy thầy LÊ BÁ TRẦN PHƯƠNG dạy rất hay mà không có khóa luyện thi khối D riêng, hoc chung có khối A nên khó cho những người chĩ học toán khối D như em !

H

hoaigiang500

anh chj giup e voi,tim so tu nhien N nho nhat de thoa man cac dieu kien sau:N:3 du 1 va N:5 du 2 va N:7 du 3

B

bittersweet96

em tưởng các khóa học trên hocmai khóa KIT1 sẽ kết thúc ngày 14 tháng 6 năm 2014 vậy tại sao khóa học của thầy lê bá trần phương lại đến có tháng 3 ạ?

D

daogiagia

dm, lớp học rẻ rách vkl, ********* dạy làm *** gì chỉ khiến con nguời ta bại não@-)

D

daogiagia

mày giới thiệu như thế làm *** à? mày *** biết mày đang giới thiệu cho mấy đứa ngu nói thế thì hiểu làm sao nổi. Nói mấy từ chuyên môn ấy nghe chỉ bại não mà thôi@-)

B

bittersweet96

thầy cô cho em hỏi tại sao khi em đang học bài trong khóa học của thầy lê bá trần phương bài giảng lại không học được và khi em thoát ra để học lại thì lại không học được lại còn bị trừ số lần học ạ? mong thầy cô trả lời em sớm. em xin cảm ơn!

D

dreammylife612

Vậy thưa A ! Với Kiến thức học đc từ thầy Lê Bá Trần Phương thì tụi em cầm chắc bao nhiêu điểm ạ (Nếu học đầy đủ và nắm chắc tất cả kiến thức để làm bài tốt từ thầy Lê Bá Trần Phương )

D

dreammylife612

Nếu nắm chắc Kiến thức của Thầy Lê Bá Trần Phương truyền đạt, thì điểm đạt tối đa khi thi ĐH là bao nhiêu ?

C

conmuadaumua

em thấy các bài dạng bài tập của thầy Lê Bá Trần phương trong các bài giảng chưa thật phong phú,mong thầy đưa ra nhiều dang bài hơn để nâng cao chất lượng bài giảng

Top Bottom