English THPT Khi nào dùng Ministry và Department?

giaphu33

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng một 2022
5
2
6
24
Kiên Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại mình đang có một bài tập tiếng anh và mình phải phiên dịch nội dung như thế này sang tiếng anh:

"...Phòng Tài nguyên & Môi trường tỉnh Khánh Hòa xác định cụ thể mốc giới và bàn giao thực hiện đất..."

Và ở đây, "Phòng Tài nguyên & Môi trường" mình phân vân là không biết dịch sang là "Department of Natural Resources & Environment of Khanh Hoa Province" hay là "Ministry of Natural Resources & Environment of Khanh Hoa Province".
Tức là mình đang phân vân rằng không biết nên dùng "Ministry" hay "Department" ấy. Mong là các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn rất nhiều!

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Hiện tại mình đang có một bài tập tiếng anh và mình phải phiên dịch nội dung như thế này sang tiếng anh:

"...Phòng Tài nguyên & Môi trường tỉnh Khánh Hòa xác định cụ thể mốc giới và bàn giao thực hiện đất..."

Và ở đây, "Phòng Tài nguyên & Môi trường" mình phân vân là không biết dịch sang là "Department of Natural Resources & Environment of Khanh Hoa Province" hay là "Ministry of Natural Resources & Environment of Khanh Hoa Province".
Tức là mình đang phân vân rằng không biết nên dùng "Ministry" hay "Department" ấy. Mong là các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn rất nhiều!
giaphu33Chào bạn, có ba cấp là bộ, sở và phòng thì ta thường dùng ministry cho bộ, department cho sở và phòng thì là division nhé.
Vậy nên ở đây bạn dùng division chứ không phải hai từ trên nhé.
Chúc bạn học tốt!

giaphu33

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng một 2022
5
2
6
24
Kiên Giang
Chào bạn, có ba cấp là bộ, sở và phòng thì ta thường dùng ministry cho bộ, department cho sở và phòng thì là division nhé.
Vậy nên ở đây bạn dùng division chứ không phải hai từ trên nhé.
Chúc bạn học tốt!
Hien DangOk cảm ơn bạn rất nhiều, xin lỗi vì mình trả lời trễ nhưng cũng biết ơn bạn rất nhiều ạ!

• Like
Reactions: Hien Dang
Top Bottom