Tâm sự Khi 1 con cún cưng của bạn chết,bạn sẽ nghĩ như thế nào

Bé Thỏ

Học sinh
Thành viên
30 Tháng tư 2019
51
159
46
17
Thanh Hóa
THCS Thị Trấn NL

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Có lẽ,chúng ta ai cũng sẽ có 1 người bạn nhỉ?Tôi cũng vậy nè,nhà tôi có 2 em cún rất đáng yêu.Một hôm,1em chó chạy ra đường và bị ô tô đâm.Các bạn sẽ nghĩ như thế nào?
Hãy cho mình xem câu trả lời nhé!
Đau lòng lắm bạn ạ!! Mình chưa nuôi chó mà có nuôi cũng mau chết nên mình mới thân với một chú mèo thôi! Nó ở cạnh mình hơn 2 năm thì nó bỏ đi mất, tuy nó ko chết nhưng mình vẫn rất buồn và đau lòng nhưng dù sao trước sau nó cũng đi nên mình thấy đỡ hơn rằng nếu như nó chết!:'(

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Mình từng có 1 em cún, và ẻm mất tích ngay một tuần trước sinh nhật mình. Sáng hôm đấy cả nhà mình đi làm, mình đi học, em cún ở ngoài đến khi về thấy nhà khóa cửa nên chắc chạy đi đâu đó, rồi mất tích kể từ đó luôn :'( Chiều về cả nhà không thấy chó đâu nên đi tìm, cả hàng xóm cũng phụ gia đình mình kiếm khắp nơi nhưng không thấy :'(( Đêm hôm đó mình suy sụp lắm luôn, cứ khóc mãi :< Cả tuần sau đó dù đến sinh nhật mình mà nhắc đến nó là mình vẫn cứ khóc :') Buồn lắm đấy, thấu tận tâm can luôn, giống như mất đi một người thân vậy.

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Có lẽ,chúng ta ai cũng sẽ có 1 người bạn nhỉ?Tôi cũng vậy nè,nhà tôi có 2 em cún rất đáng yêu.Một hôm,1em chó chạy ra đường và bị ô tô đâm.Các bạn sẽ nghĩ như thế nào?
Chó hay là mèo nó cũng giống như 1 người bạn của ta vậy
thân với nhau vậy mà ẻm chết hay mất tích thì chắc chắn sẽ buồn lắm
Nhưng sinh lão bệnh tử mà , chuyện gì rồi cũng sẽ đến à nên mình hãy cứ vui lên thôi :D

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Nhà của anh chưa từng nuôi thú cưng nên anh không rõ cảm giác đó lắm >< Nhưng chắc sẽ buồn lắm đấy... Cơ mà nhanh chóng vui lên thôi :v

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
Đương nhiên chúng ta sẽ rất buồn mà đúng không? Chúng ta cũng sẽ rất tức giận đấy. Cảm xúc tức giận đó rất có thể chính là chúng ta không thể tin được sự thật này. Và nếu là tớ, tớ cũng vậy, và tớ chắc chắn cũng trốn tránh sự mất mát này! Nhưng cậu hãy vui lên nhé, lạc quan lên, hãy nghĩ rằng em cún sẽ luôn nhớ về cậu và sẽ mãi coi cậu là người bạn thân nhé?

Tirigo Miku

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng một 2019
217
344
66
Thanh Hóa
THCS Thị Trấn
Đau rất đau và trên cả đau nhưng mk cx sẽ ổn vì chỉ sốc nhưng mk vẫn tiếc lắm :>(:>(:>(:>(

poke2476

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
213
247
124
17
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
mình rất buồn vì khi nó ăn no thì bụng của nó bự ra , mình hay sờ cái bụng bự của nó nên nó chết lấy con nào sờ

Top Bottom