“Khả năng thành công” của bạn

Status
Không mở trả lời sau này.
M

maiminhtien

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn đang có một kế hoạch, một mục tiêu, một dự định trong thời gian sắp tới, nhưng băn khoăn không biết liệu bạn có thể thành công trọn vẹn và thực hiện được suôn sẻ hay không. Cùng kiểm tra thử nhé!

Với mỗi câu trả lời “Đúng”, bạn hãy cộng cho mình 5 điểm.

1. Bạn luôn hoàn thành mọi việc trước thời hạn.

2. Khi đã quyết tâm làm việc gì, bạn luôn bắt đầu ngay, với một niềm hứng khởi tuyệt đối.

3. “Vấn đề thời gian” không quan trọng đối với bạn. Tính bạn khá kiên nhẫn và không dễ bỏ cuộc chút nào.

4. Bạn đọc sách nhiều, tham khảo tài liệu, tích cực tham gia các hoạt động xã hội, lăn xả trong cuộc sống…cũng chỉ nhằm vào một mục đích duy nhất: bạn muốn hoàn thiện bản thân và thành công theo cách đã chọn.

5. Bạn ghét sự bình yên và an phận. Bạn thích được hoạt động trong môi trường nhiều thử thách, khắc nghiệt.

6. Bạn luôn cảm thấy thời gian trong ngày của mình được sử dụng triệt để.

7. Khi gặp thất bại hoặc khó khăn, bạn chỉ mỉm cười cho qua vì bạn biết, thành công sắp đến ngay với bạn.

Với mỗi câu trả lời “Sai”, hãy cộng cho mình 5 điểm.

1. Đôi khi bạn cảm thấy không tin tưởng lắm vào chính mình.

2. Bạn hay nghĩ đến những tình huống có thể xảy ra và điều này khiến bạn hơi lo lắng.

3. Bạn có rất nhiều dự tính nhưng rồi tất cả đều bị hoãn lại đến phút cuối chỉ vì những lí do nhỏ nhặt.

4. Những ước mơ của bạn rất chi tiết, cụ thể, vĩ đại. Nhưng bạn không có đủ điều kiện để làm.

5. Bạn đang gặp áp lực và bạn chỉ muốn chối bỏ thực tại để quên đi áp lực ấy tạm thời.

6. “Sức ì” của bạn khá lớn và khó có thể thay đổi. Việc gì bạn không thích, bạn sẽ không thể nào làm được đến nơi đến chốn.

Với mỗi câu trả lời “Không biết” hoặc “Sai”, hãy trừ 5 điểm, nếu “Đúng” cộng 5 điểm.

1. Bạn đã nghĩ về một đám cưới trong tương lai, với người mà bạn thích.

2. Bạn hình dung được sau này mình sẽ làm công việc gì, ở vị trí nào, công ty ra sao.

3. Những người xung quanh bạn luôn rất chăm chỉ, có tinh thần cầu tiến và đang gặt hái được kết quả tốt theo từng ngày.

4. Người yêu của bạn biết được ước muốn của bạn.

5. Bạn cảm thấy mình may mắn và hạnh phúc. Những gì bạn có luôn khiến người khác phải ao ướ.c

6. Bạn có thể chọn lựa được giữa "người yêu" và "sự nghiệp".

Kết quả: Số điểm của bạn cũng chính là phần trăm thành công của bạn đấy! Qua bài kiểm tra nhỏ này, ắt hẳn bạn cũng đã biết được mình nên làm gì để nâng cao khả năng của mình. Bạn chỉ có thể đạt được mục tiêu ngay khi bạn bắt tay vào thực hiện nó, lên kế hoạch cụ thể và tin vào chính bản thân mình. Mọi lý giải, bào chữa, than vãn…xem như vô nghĩa. Nếu ai cũng có thể thành công thì không thể có một xã hội đa dạng. Nhưng bạn có quyền lựa chọn cho mình, hoặc ở vị trí cao, hoặc ở mức bình thường hoặc thấp. Quan trọng là “tiềm lực” của bạn được phát huy ở mức nào. Chúc bạn thành công trên con đường mình chọn

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom