Tin học Hướng dẫn làm phụ đề trên Youtube

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có nhiều cách để làm phụ đề cho video: dùng phần mềm hỗ trợ, phụ đề tự động của Youtube, hoặc sử dụng tính năng Chép lời và tự động đồng bộ hóa của Youtube. Tính năng cuối cùng mình thấy tiện lợi, dễ làm nhất và mình cũng dùng nó để làm phụ đề cho bài dự thi vòng 1 của GOLDEN challenge ạ.

Lần đầu làm 1 video kiểu video hướng dẫn, có cả nhạc nền, phụ đề, trông chuyên nghiệp phết :v Nhưng chắc chắn sẽ không thể tránh khỏi sai sót, mong nhận được sự góp ý, chỉ bảo của mọi người. Mình sử dụng Youtube Studio (thử nghiệm) cho bài này ạ.

Tính năng Chép lời và tự động đồng bộ hóa áp dụng cho ngôn ngữ gốc của video (mình chỉ mới dùng tiếng Anh) thôi nha.

Mình cũng làm video này để giúp mọi người, đặc biệt là những ai tham gia GOLDEN challenge, vào các vòng tiếp theo có thể làm phụ đề dễ dàng hơn ^^
@Roshan @minhthu2k5 @anhtaikl1@gmail.com @tulethaovy6c1 @Son Gohan @Đông Phương Thiên Thu @Peaches @Nguyễn Thành Nghĩa @Trần Mạnh Quân @Kyanhdo @Vumaithanhlop8 @Lục Hạ Băng @Lê Khánh Chi @Giang2k5 @Diệp Ngọc Tuyên @Nguyễn Trần Thành Đạt 10A9 @jehinguyen @Tiểu thư họ Lê @Dưa Chuột @Mansunshine @_Sherlock_Holmes_ @Vi Thị Khánh Hà @Minh Trang Lương @xuanthanhqmp

Last edited:
Top Bottom