Hóa 12 Hợp chất hữu cơ

Con Cá

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
284
192
61
Bạc Liêu
Vô định
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi Me,Se là chất hay hợp chất gì vậy!! Mình tưởng nó là nguyên tố hóa học mà kiếm trong bảng tuần hoàn không có! Đọc tài liệu nào cũng thấy nó gắn dô chất hữu cơ nào đó, mà chẳng biết cấu tạo nó ra sao! CÓ Ai chỉ giùm với!!

Nguyễn Đăng Bình

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng hai 2019
2,154
1,938
296
Hà Nội
Trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam
Cho mình hỏi Me,Se là chất hay hợp chất gì vậy!! Mình tưởng nó là nguyên tố hóa học mà kiếm trong bảng tuần hoàn không có! Đọc tài liệu nào cũng thấy nó gắn dô chất hữu cơ nào đó, mà chẳng biết cấu tạo nó ra sao! CÓ Ai chỉ giùm với!!
bạn có thể trích phần tài liệu hay đoạn mà bạn đã đọc được không ạ?
và Se thì có trong bảng tuần hoàn đó bạn, nhưng chỉ có nguyên tố Mt, Mo, Mn chứ ko có Me rồi :v

Con Cá

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
284
192
61
Bạc Liêu
Vô định
bạn có thể trích phần tài liệu hay đoạn mà bạn đã đọc được không ạ?
và Se thì có trong bảng tuần hoàn đó bạn, nhưng chỉ có nguyên tố Mt, Mo, Mn chứ ko có Me rồi :v
Trong cuốn: Chinh phục đỉnh cao hóa học quốc gia - quốc tế: phần lời giải bài đầu tiên
trong cuốn Bồi dưỡng học sinh giỏi của Nguyễn Xuân Trường cũng có. Me thì mình ngẫm ra được là nó viết tắt của Metyl (-CH3)
còn Ac viết tắt của gì thì mình chịu :(

Nguyễn Đăng Bình

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng hai 2019
2,154
1,938
296
Hà Nội
Trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam
Trong cuốn: Chinh phục đỉnh cao hóa học quốc gia - quốc tế: phần lời giải bài đầu tiên
trong cuốn Bồi dưỡng học sinh giỏi của Nguyễn Xuân Trường cũng có. Me thì mình ngẫm ra được là nó viết tắt của Metyl (-CH3)
còn Ac viết tắt của gì thì mình chịu :(
- Ac: CH3-CO- (Acetyl)

Top Bottom