Hỏi về việc học lên dược đại

B

bariaonline

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đã tốt nghiệp khóa trung cấp dược vào 11/2006. Hiện em đang ở Bà Rịa, Em đang công tác tại TTYT xã Hòa Long TX Bà Rịa (KV2). Kí hợp đồng ngày 1/12/2006.
Em muốn học lên đại học dược hệ tập trung 4 năm thì em phải có đủ những điều kiện gì? Em phải có thời gian công tác tại TTYT Hòa Long (KV2) này là bao lâu? Tháng 7/2009 em đã đủ thời gian công tác để dự thi chưa?

H

hocmai.trogiup

bariaonline said:
Em đã tốt nghiệp khóa trung cấp dược vào 11/2006. Hiện em đang ở Bà Rịa, Em đang công tác tại TTYT xã Hòa Long TX Bà Rịa (KV2). Kí hợp đồng ngày 1/12/2006.
Em muốn học lên đại học dược hệ tập trung 4 năm thì em phải có đủ những điều kiện gì? Em phải có thời gian công tác tại TTYT Hòa Long (KV2) này là bao lâu? Tháng 7/2009 em đã đủ thời gian công tác để dự thi chưa?

Chào em,

Theo quy định của Bộ GDĐT, những người đã có bằng tốt nghiệp trung cấp hoặc bằng tốt nghiệp cao đẳng có nhu cầu học tập lên trình độ cao đẳng hoặc đại học đều được dự tuyển và các lớp đào tạo liên thông.

Điều kiện cụ thể như sau:

Đối với đào tạo liên thông từ trình độ trung cấp lên trình độ cao đẳng hoặc từ trình độ cao đẳng lên trình độ đại học, người tốt nghiệp loại khá trở lên được tham gia dự tuyển ngay sau khi tốt nghiệp; người tốt nghiệp loại trung bình phải có ít nhất 1 năm làm việc gắn với chuyên môn được đào tạo mới được tham gia dự tuyển.

Đối với đào tạo liên thông từ trình độ trung cấp lên trình độ đại học, người có bằng tốt nghiệp trung cấp phải có ít nhất 3 năm làm việc gắn với chuyên môn được đào tạo mới được tham gia dự tuyển.

Những người đã tốt nghiệp ở nước ngoài có văn bằng tốt nghiệp trình độ trung cấp hoặc cao đẳng được công nhận văn bằng theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Top Bottom