Hội - nhóm Hội những người đang trên hành trình tìm kiếm câu trả lời cho câu hỏi WHO ARE YOU?

Ngân Thanh 23

Học sinh
Thành viên
11 Tháng bảy 2020
1
4
21
18
Khánh Hòa
THCS Nguyễn Viết Xuân
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi ~~

Mình là một thành viên mới của diễn đàn. Lúc mình đang gõ những dòng này thì mình đang ngồi giải bài tập toán. Ye, mình đang không biết hướng giải cho một số bài =)) Nên là mình quyết định làm việc khác để đánh bay cái mớ bòng bong, rối tung rối mù trong đầu.

Đôi nét về mình nè. Mình hiện tại là một học sinh lớp 10, không còn quá nhỏ nhỉ? Đúng thế. Mình đã gần đến cái ngưỡng phải tự bước đi trên chính đôi chân của mình, rời xa tổ ấm, gánh lên mình nhiều trách nhiệm hơn. Thế nên, dạo gần đây, à không, rất lâu về trước, mình đã tự đặt ra 1 câu hỏi cho chính mình rằng bản thân mình là ai, mình muốn gì, mình thích gì, mình giỏi ở điều gì và quyết tìm cho bằng được đáp án của chúng. Chỉ là đến bây giờ, khi mà mình biết đây là thời điểm chính mùi để định hịnh phong cách cá nhân, mình mới thật sự tập trung trên hành trình này.

Người ta hay gọi thời điểm này bằng một cái tên đó là ''khủng hoảng tâm lý tuổi dậy thì'' đúng nhỉ? Nhưng mình thì có một tên gọi khác cho nó, chính là ''Thời điểm đi tìm màu sắc cá nhân''. Bây giờ mình vẫn đang rối lắm, chưa biết cá nhân mình là màu sắc nào trong thế giới rực rỡ này cả. Vậy nên, mình quyết định sẽ là sự pha trộn của nhiều màu khác nhau. Bằng cách học tập, trải nghiệm và suy ngẫm, mình hy vọng bản thân sẽ có được một định nghĩa đúng như về con người mình.

Mục đích của mình khi tạo nên hội chính là muốn lắng nghe suy nghĩ của những bạn đang mang trong mình những trăn trở giống y hệt như thế hay chỉ đơn giản là nơi để mình viết lên những suy nghĩ của bản thân. Khác với facebook, diễn đàn là nơi mình được tự do thoải mái nói lên tiếng lòng mà không sợ bị người thân, bạn bè bắt gặp.

Post này dài quá. Nhưng cảm ơn mọi người vì đã đọc đến dòng cuối cùng nhé!

Top Bottom