Sử 12 Hội đồng bảo an liên hợp quốc

Phúc st

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng tám 2022
9
8
6
19
Cà Mau

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Suy nghĩ bản thân về sự kiện Việt Nam đang bầu làm ủy viên không thường trực Hội đồng Bảo an Liên hợp quốc nhiệm kỳ 2020-2021
Phúc stCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
- Thể hiện sự tín nhiệm, đánh giá cao của cộng đồng quốc tế đối với vị thế, đường lối đối ngoại và những đóng góp tích cực, có hiệu quả của Việt Nam vào những nỗ lực chung của cộng đồng quốc tế vì hòa bình, hợp tác và phát triển .
- Tạo cơ hội cho Việt Nam tăng cường quan hệ với các nước, nhất là các nước lớn nhằm góp phần tích cực phát huy vai trò hàng đầu và nâng cao hiệu quả hoạt động của Hội đồng Bảo an nhằm duy trì hòa bình, ổn định và hợp tác phát triển trên thế giới
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom