English 9 Học tiếng anh online

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 9' bắt đầu bởi daukhai, 6 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 280

1. daukhai

daukhai Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tiểu Học DIễn Thành
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

1. Các bạn chuyên anh ơi, sang năm mình thi vào 10 rồi thì có nên học Eng Breaking ko ạ? Bạn nào đã từng học Eng Breaking thì chia sẻ chút ít cảm nhận cho mình với ạ.
    2. Các bạn chuyên anh ơi, các bạn thường học online tiếng anh ở những trang web nào vậy??? Chia sẻ cho mình với ạ

taikhoanneverdie17@gmail.com thích bài này.
  2. jehinguyen

jehinguyen Tmod Tiếng Anh Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Xuân Diệu

Mình thì mình không học online. Thay vào đó mình tranh thủ tận dụng một cách hiệu quả nguồn thông tin kiến thức miễn phí trên mạng, có rất nhiều thứ chúng ta có thể học được trên đó lắm á :D Các trang web dạo này mình thường vào để học tiếng Anh là Hocmai, Thichtienganh, youtube, facebook và learnenglishteens( British Council).

Kyanhdo, Huỳnh Thanh Trúcdaukhai thích bài này.
  3. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Eng Breaking là học giao tiếp, rất không phù hợp với học sinh thi vào trường chuyên
    Mình không học online, rất ít. thậm chí là không có trang học tiếng Anh nào cho HS thi vào trường chuyên.
    Mình có biết 1 số trang trên Facebook như Ambrosia High school for the gifted, Luyện thi vào 10 chuyên Anh, ... hoặc có website blogchuyenanh với rất nhiều đề, tài liệu, ...
    Thi vào chuyên thì nên làm đề thi HSG tỉnh 9, 10, 11, 12 và đề thi vào 10 chuyên của tất cả các tỉnh
    Làm đề trong cuốn Olympic 30/4 tầm năm 2010 trở lại, đừng chơi lớn làm quyển mới, vì quyển mới quá khó và ôn thi chuyên không hiệu quả đâu, những cuốn này chỉ dùng ôn thi HSGQG. Khi làm thì bỏ word form đi, vì nó khó và thi chuyên không đến mức này
    Học trong quyển Chinh phục đề thi vào 10 chuyên Anh
    Học từ vựng trong cuốn Câu hỏi trắc nghiệm chuyên đề từ vựng tiếng Anh của thầy Vĩnh Bá
    Idiom, Collocation thì dùng bộ English ... in use theo trình độ của bản thân
    Làm đề FCE, chỉ làm nghe, đọc hiểu và use of English
    Đọc hiểu thì làm IELTS Reading
    Nghe thì làm FCE, IELTS Listening
    Word form thì làm FCE với CAE (CAE nếu bạn có thể nhá)
    Viết thì luyện theo IELTS Writing Task 2, nếu có viết thư thì học viết của FCE

Học thế thôi là bạn đã sấp mặt rồi :33 Mình đã học (gần) như thế này trong suốt 1 năm để thi vào chuyên và mình thấy hiệu quả, mặc dù mình chỉ đỗ chuyên Anh của 1 trong 2 trường mình đăng kí. Ngoài ra thi chuyên thì phải học đều cả Toán Văn, tốt nhất là cố gắng mỗi môn trên 8, như thế cơ hội đỗ mới cao được.

dangtiendung1201, Kyanhdo, jehinguyen2 others thích bài này.
  4. Phạm Dương

Phạm Dương Cố vấn tiếng Anh Cu li diễn đàn Cố vấn chuyên môn

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

Chị không học chuyên Anh nhưng chị hay học online vì thời gian để chị đi học thêm bên ngoài gần như là không có. Chị chỉ học IELTS hoặc ngôn ngữ khác thôi thì em có thể tham khảo trên edX, Udemy, Cousera.

Kyanhdo thích bài này.
  5. Hongminh144

Hongminh144 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Thpt Bắc yên thành

Mình không học chuyên anh nhưng theo mình nghĩ nếu thi chuyên anh thì bạn chưa nên học Eng Breaking. Vì chủ yếu nó phục vụ giao tiếp còn bạn thì phải làm bài thi trên giấy, thay vào đó bạn có thể tìm hiểu tài liệu, các trang web học tiếng anh cũng được, nó có nhiều thông tin bổ ích như hocmai, thichtienganh hay một số nhóm trên facebook. Còn thi xong rồi bạn tập thêm phần nói hay học các khoá học về luyện nói tiếng anh.

phuongdaitt1Nữ Thần Sao Băng thích bài này.
  6. daukhai

daukhai Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tiểu Học DIễn Thành

Mình cảm ơn tất cả các chia sẻ của mọi người nhé
    Mình ko học chuyên anh đâu ạ, giờ mình học để phục vụ ôn thi tuyển sinh vào 10 ạ

7. Kyanhdo

Kyanhdo Học sinh tiêu biểu Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

nếu chỉ ôn tuyển sinh vào 10 thì bạn học trên trangweb hocmai, tienganh123,...Và nói chi đâu xa, diendanhocmai cung cấp tài liệu ôn thi vào 10 khá nhiều
    Bên bạn không biết ra sao nhưng ở thành phố mình nếu muốn làm được đề thi vào 10 thì từ vựng phải phong phú lắm :D, cho nên mình học từ vựng trên kênh youtube của elight, langmaster,.....

8. Đông Phương Thiên Thu

Đông Phương Thiên Thu Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Pạm Ngũ Lão

English grammar in use phải không ak

9. Nữ Thần Sao Băng

Nữ Thần Sao Băng Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học

học tiếng anh onl thực sự không hiệu quả
    lời khuyên 2k1
    đã học

10. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Ôn thi vào 10 thì chỉ cần SGK, nắm hết cấu trúc, từ vựng, học hết những gì thầy cô dạy, làm thêm đề thi của các tỉnh trong 5 năm gần đây nhất, học nghiêm túc, tập trung hết mức có thể là auto 9 rồi
    English grammar/vocab/collo/idiom in use nhá. Bộ này chia theo trình độ thì thấp lên cao

Kyanhdo thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted