English THCS Học tiếng anh online

daukhai

Học sinh chăm học
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
3 Tháng tám 2018
459
391
76
13
Nghệ An
Trường Tiểu Học DIễn Thành
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Các bạn chuyên anh ơi, sang năm mình thi vào 10 rồi thì có nên học Eng Breaking ko ạ? Bạn nào đã từng học Eng Breaking thì chia sẻ chút ít cảm nhận cho mình với ạ.
2. Các bạn chuyên anh ơi, các bạn thường học online tiếng anh ở những trang web nào vậy??? Chia sẻ cho mình với ạ

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
2. Các bạn chuyên anh ơi, các bạn thường học online tiếng anh ở những trang web nào vậy??? Chia sẻ cho mình với ạ
Mình thì mình không học online. Thay vào đó mình tranh thủ tận dụng một cách hiệu quả nguồn thông tin kiến thức miễn phí trên mạng, có rất nhiều thứ chúng ta có thể học được trên đó lắm á :D Các trang web dạo này mình thường vào để học tiếng Anh là Hocmai, Thichtienganh, youtube, facebook và learnenglishteens( British Council).

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
1. Các bạn chuyên anh ơi, sang năm mình thi vào 10 rồi thì có nên học Eng Breaking ko ạ? Bạn nào đã từng học Eng Breaking thì chia sẻ chút ít cảm nhận cho mình với ạ.
Eng Breaking là học giao tiếp, rất không phù hợp với học sinh thi vào trường chuyên
Mình không học online, rất ít. thậm chí là không có trang học tiếng Anh nào cho HS thi vào trường chuyên.
Mình có biết 1 số trang trên Facebook như Ambrosia High school for the gifted, Luyện thi vào 10 chuyên Anh, ... hoặc có website blogchuyenanh với rất nhiều đề, tài liệu, ...
Thi vào chuyên thì nên làm đề thi HSG tỉnh 9, 10, 11, 12 và đề thi vào 10 chuyên của tất cả các tỉnh
Làm đề trong cuốn Olympic 30/4 tầm năm 2010 trở lại, đừng chơi lớn làm quyển mới, vì quyển mới quá khó và ôn thi chuyên không hiệu quả đâu, những cuốn này chỉ dùng ôn thi HSGQG. Khi làm thì bỏ word form đi, vì nó khó và thi chuyên không đến mức này
Học trong quyển Chinh phục đề thi vào 10 chuyên Anh
Học từ vựng trong cuốn Câu hỏi trắc nghiệm chuyên đề từ vựng tiếng Anh của thầy Vĩnh Bá
Idiom, Collocation thì dùng bộ English ... in use theo trình độ của bản thân
Làm đề FCE, chỉ làm nghe, đọc hiểu và use of English
Đọc hiểu thì làm IELTS Reading
Nghe thì làm FCE, IELTS Listening
Word form thì làm FCE với CAE (CAE nếu bạn có thể nhá)
Viết thì luyện theo IELTS Writing Task 2, nếu có viết thư thì học viết của FCE

Học thế thôi là bạn đã sấp mặt rồi :33 Mình đã học (gần) như thế này trong suốt 1 năm để thi vào chuyên và mình thấy hiệu quả, mặc dù mình chỉ đỗ chuyên Anh của 1 trong 2 trường mình đăng kí. Ngoài ra thi chuyên thì phải học đều cả Toán Văn, tốt nhất là cố gắng mỗi môn trên 8, như thế cơ hội đỗ mới cao được.

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Chị không học chuyên Anh nhưng chị hay học online vì thời gian để chị đi học thêm bên ngoài gần như là không có. Chị chỉ học IELTS hoặc ngôn ngữ khác thôi thì em có thể tham khảo trên edX, Udemy, Cousera.

• Like
Reactions: Kyanhdo

Hongminh144

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng bảy 2019
20
42
6
22
Nghệ An
Thpt Bắc yên thành
Mình không học chuyên anh nhưng theo mình nghĩ nếu thi chuyên anh thì bạn chưa nên học Eng Breaking. Vì chủ yếu nó phục vụ giao tiếp còn bạn thì phải làm bài thi trên giấy, thay vào đó bạn có thể tìm hiểu tài liệu, các trang web học tiếng anh cũng được, nó có nhiều thông tin bổ ích như hocmai, thichtienganh hay một số nhóm trên facebook. Còn thi xong rồi bạn tập thêm phần nói hay học các khoá học về luyện nói tiếng anh.

daukhai

Học sinh chăm học
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
3 Tháng tám 2018
459
391
76
13
Nghệ An
Trường Tiểu Học DIễn Thành
Mình thì mình không học online. Thay vào đó mình tranh thủ tận dụng một cách hiệu quả nguồn thông tin kiến thức miễn phí trên mạng, có rất nhiều thứ chúng ta có thể học được trên đó lắm á :D Các trang web dạo này mình thường vào để học tiếng Anh là Hocmai, Thichtienganh, youtube, facebook và learnenglishteens( British Council).
Eng Breaking là học giao tiếp, rất không phù hợp với học sinh thi vào trường chuyên

Mình không học online, rất ít. thậm chí là không có trang học tiếng Anh nào cho HS thi vào trường chuyên.
Mình có biết 1 số trang trên Facebook như Ambrosia High school for the gifted, Luyện thi vào 10 chuyên Anh, ... hoặc có website blogchuyenanh với rất nhiều đề, tài liệu, ...
Thi vào chuyên thì nên làm đề thi HSG tỉnh 9, 10, 11, 12 và đề thi vào 10 chuyên của tất cả các tỉnh
Làm đề trong cuốn Olympic 30/4 tầm năm 2010 trở lại, đừng chơi lớn làm quyển mới, vì quyển mới quá khó và ôn thi chuyên không hiệu quả đâu, những cuốn này chỉ dùng ôn thi HSGQG. Khi làm thì bỏ word form đi, vì nó khó và thi chuyên không đến mức này
Học từ vựng trong cuốn Câu hỏi trắc nghiệm chuyên đề từ vựng tiếng Anh của thầy Vĩnh Bá

Học thế thôi là bạn đã sấp mặt rồi :33 Mình đã học (gần) như thế này trong suốt 1 năm để thi vào chuyên và mình thấy hiệu quả, mặc dù mình chỉ đỗ chuyên Anh của 1 trong 2 trường mình đăng kí. Ngoài ra thi chuyên thì phải học đều cả Toán Văn, tốt nhất là cố gắng mỗi môn trên 8, như thế cơ hội đỗ mới cao được.
Chị không học chuyên Anh nhưng chị hay học online vì thời gian để chị đi học thêm bên ngoài gần như là không có. Chị chỉ học IELTS hoặc ngôn ngữ khác thôi thì em có thể tham khảo trên edX, Udemy, Cousera.
Mình không học chuyên anh nhưng theo mình nghĩ nếu thi chuyên anh thì bạn chưa nên học Eng Breaking. Vì chủ yếu nó phục vụ giao tiếp còn bạn thì phải làm bài thi trên giấy, thay vào đó bạn có thể tìm hiểu tài liệu, các trang web học tiếng anh cũng được, nó có nhiều thông tin bổ ích như hocmai, thichtienganh hay một số nhóm trên facebook. Còn thi xong rồi bạn tập thêm phần nói hay học các khoá học về luyện nói tiếng anh.
Mình cảm ơn tất cả các chia sẻ của mọi người nhé
Mình ko học chuyên anh đâu ạ, giờ mình học để phục vụ ôn thi tuyển sinh vào 10 ạ

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
Mình ko học chuyên anh đâu ạ, giờ mình học để phục vụ ôn thi tuyển sinh vào 10 ạ
nếu chỉ ôn tuyển sinh vào 10 thì bạn học trên trangweb hocmai, tienganh123,...Và nói chi đâu xa, diendanhocmai cung cấp tài liệu ôn thi vào 10 khá nhiều
Bên bạn không biết ra sao nhưng ở thành phố mình nếu muốn làm được đề thi vào 10 thì từ vựng phải phong phú lắm :D, cho nên mình học từ vựng trên kênh youtube của elight, langmaster,.....

Đông Phương Thiên Thu

Học sinh
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
248
140
36
Hải Phòng
THPT Pạm Ngũ Lão

English grammar in use phải không ak

Nữ Thần Sao Băng

Học sinh
Thành viên
3 Tháng bảy 2019
130
170
21
Hà Nam
Đại học
học tiếng anh onl thực sự không hiệu quả
lời khuyên 2k1
đã học

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Ôn thi vào 10 thì chỉ cần SGK, nắm hết cấu trúc, từ vựng, học hết những gì thầy cô dạy, làm thêm đề thi của các tỉnh trong 5 năm gần đây nhất, học nghiêm túc, tập trung hết mức có thể là auto 9 rồi
English grammar in use phải không ak
English grammar/vocab/collo/idiom in use nhá. Bộ này chia theo trình độ thì thấp lên cao

• Like
Reactions: Kyanhdo
Top Bottom