Học như nào khi bị ốm?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tất nhiên là mình phải tạm thời gác lại việc học và nghỉ ngơi cho đến khi nào khỏe mạnh lại rồi. Mình đã đỡ ốm hơn nhiều do đã dành hẳn một ngày chỉ để nghỉ ngơi, không làm gì cả. Nhưng vấn đề là ngày mai có kỳ thi rất quan trọng, trong khi đó mình vẫn chưa hoàn toàn bình phục, việc học rất mệt, gần như không có tí động lực nào luôn. Các bạn có lời khuyên nào không ạ? Mình cám ơn!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Tất nhiên là mình phải tạm thời gác lại việc học và nghỉ ngơi cho đến khi nào khỏe mạnh lại rồi. Mình đã đỡ ốm hơn nhiều do đã dành hẳn một ngày chỉ để nghỉ ngơi, không làm gì cả. Nhưng vấn đề là ngày mai có kỳ thi rất quan trọng, trong khi đó mình vẫn chưa hoàn toàn bình phục, việc học rất mệt, gần như không có tí động lực nào luôn. Các bạn có lời khuyên nào không ạ? Mình cám ơn!
Hello em, chị sắp thi HK và chị bị ốm gần 1 tuần nay :vv Kể thêm một xíu thì kì thi học kì ở trường chị siêu siêu gắt, là một kì thi "định mệnh" không kém gì thi ĐH nên lúc bị ốm chị càng ốm hơn khi nghĩ đến kết quả.

Theo chị thì em nên bình tĩnh lại, ngủ sớm, ngủ đủ giấc, sáng mai dậy hơi sớm một xíu rồi đọc lại kiến thức một chút, thả lỏng cơ thể, đem theo bình nước vào phòng thi để uống, có thể đem theo viên kẹo để giảm stress :33

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom