[Hóa] Tại sao bảng tuần hoàn không chia thành 10 nhóm B

Thảo luận trong 'Bảng tuần hoàn các nguyên tố hóa học' bắt đầu bởi truongson2008, 12 Tháng chín 2010.

Lượt xem: 774

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

CÓ BẠN NÀO GIẢI THÍCH ĐƯỢC TẠI SAO NGƯỜI TA LẠI CHIA NHÓM B TRONG BẢNG TUẦN HOÀN THÀNH 8 NHÓM, MẠC DÙ CÓ TỚI 10 ELECTRON HÓA TRỊ. sAO KO LÀ 10 NHÓM B

2. Nếu ai nghĩ được cách chia hợp lý hơn chắc chắn người đó là nhà bác học => Một Ngô Bảo Châu thứ hai.
    Biết đâu trong tương lai Việt Nam sẽ có người đó.:D

3. nói như chú em thì hơi quá. Cái gì cũng là NBC là giải thích dc àh. Ko biết nói ko biết

4. Bạn bao nhiêu tuổi mà phát biểu liều thế, ai là chú em ở đây nhỉ! Dựa vào nguyên tắc xắp xếp bảng tuần hoàn của Menđêlêep mà các nhà khoa học đã tìm ra được rất nhiều nguyên tố mới cũng như giải thích được rất nhiều vấn đề về hóa học...Mình dạy học sinh nhưng kiến thức hóa học cơ bản để thi đại học còn các kiến thức sâu xin nhường những ngưới có khả năng.

5. Bạn ko biết rằng hocmai.hoahoc là Thầy giáo Khải dạy Hóa đấy !
    Bạn nên xin lỗi Thầy đi nhé ! :mad: :mad: :mad:

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted