[Hóa] Làm sao học hóa tốt ?

ctg357

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng năm 2017
899
648
154
21
Thái Bình
Vô hạn
Các bạn ơi, cho mình xin phương pháp học hóa tốt đi.:MIM46
Trước hết là tình yêu với môn học đã , chưa cần biết môn học thế nào cứ yêu đã rồi học !
Thứ 2 , nắm được phần kiến thức cơ bản về số mol , khối lượng , nguyên tố , thể tích , nồng độ , phản ứng - không có không học được !
Thứ 3 , không làm được bài có thể hỏi bạn , hỏi thầy cô giáo , hỏi bác Google , hỏi HOCMAI ...
Thứ 4 , nếu có thời gian nên tự tổng hợp kiến thức thành chuyên đề qua việc tham khảo sách , kiến thức trên Internet , dựa trên bài giảng của giáo viên trên lớp nữa ~~~

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
Trước hết là tình yêu với môn học đã , chưa cần biết môn học thế nào cứ yêu đã rồi học !
Thứ 2 , nắm được phần kiến thức cơ bản về số mol , khối lượng , nguyên tố , thể tích , nồng độ , phản ứng - không có không học được !
Thứ 3 , không làm được bài có thể hỏi bạn , hỏi thầy cô giáo , hỏi bác Google , hỏi HOCMAI ...
Thứ 4 , nếu có thời gian nên tự tổng hợp kiến thức thành chuyên đề qua việc tham khảo sách , kiến thức trên Internet , dựa trên bài giảng của giáo viên trên lớp nữa ~~~
chuẩn chuẩn chuẩn
cứ yêu đi rồi học được hết ^^
đọc nhiều sách vào, đọc sách hay lắm

Mansunshine

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng một 2018
326
368
76
19
TP Hồ Chí Minh
Trường THCS Phước Vĩnh An
Đam mê là cái cần thiết nhất :3 nếu bạn có ý định thi hsg hóa và đi con đường hóa thì nên suy nghĩ thật kỹ bởi vì hsg ko chỉ đơn thuần gồm kiến thức thsc mà còn gồm kiến thức THPT. Có nhiều sách hóa rất hay bạn có thể tìm đọc nhưu của dương văn nghệ huỳnh văn út .... Rất nhiều bài tập hay bà kiến thức mớii. Nếu có nhiều thời gian thì nên tham gia nhiều vào các bài học online hoặc xem trên youtube và đừng quên tham gia diễn đàn học mãi mỗi ngàyy

• Like
Reactions: hactinhbang

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi
cảm ơn bạn nhiều

KHANHHOA1808

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
1 Tháng tám 2017
1,108
2,058
326
23
Thanh Hóa
Đại học Kinh tế Quốc dân
Theo chị thì để học tốt hóa hay bất kì một môn học nào thì điều đâu tiên đó chính là vì mục tiêu hoài bão của bản thân sau đó là đến sự đam mê và sự lưu tâm nhiệt huyết của mình dành cho môn học đó
E học lp 8 thì có lẽ mới bắt đầu học hóa nhỉ? Chị nghĩ hóa 8 chưa phải khó lắm e chỉ lưu ý học về khối lượng ntư hóa trị của nó , nắm chắc các công thức và phương trình hóa học cơ bản là đc rồi

KHANHHOA1808

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
1 Tháng tám 2017
1,108
2,058
326
23
Thanh Hóa
Đại học Kinh tế Quốc dân
Theo chị thì để học tốt hóa hay bất kì một môn học nào thì điều đâu tiên đó chính là vì mục tiêu hoài bão của bản thân sau đó là đến sự đam mê và sự lưu tâm nhiệt huyết của mình dành cho môn học đó
E học lp 8 thì có lẽ mới bắt đầu học hóa nhỉ? Chị nghĩ hóa 8 chưa phải khó lắm e chỉ lưu ý học về khối lượng ntư hóa trị của nó , nắm chắc các công thức và phương trình hóa học cơ bản là đc rồi
À mà nếu có thời gian e xem các thí nghiệm hóa học vui để thêm tình yêu đối vs môn hóa e nhé

• Like
Reactions: hoangthianhthu1710

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
Xưa em học là vì bản thân,vì ai, vì cái j, vì lý do j, xác định đc mấy cái đó mới có hứng học
mà kể cũng hay
hồi trước lúc học 8;9 ý
không được dạy cái gì
mà vẫn thích
đến giờ vẫn thích cái môn này

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
mà kể cũng hay
hồi trước lúc học 8;9 ý
không được dạy cái gì
mà vẫn thích
đến giờ vẫn thích cái môn này
Cô mình bảo đọc kỹ lý thuyết mới làm được bài.Sau một thời gian mình cảm thấy mình khá lên ^
Ngày xưa em cực kì ghét mấy môn này luôn đó =)) Nhưng nghĩ lớp lớn sẽ thi nếu mình không học thì sẽ không đỗ =))) Khiến bố mẹ buồn nên từ đó em có động lực học ~^~

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Ngày xưa em cực kì ghét mấy môn này luôn đó =)) Nhưng nghĩ lớp lớn sẽ thi nếu mình không học thì sẽ không đỗ =))) Khiến bố mẹ buồn nên từ đó em có động lực học ~^~
Ngày xưa?Là năm em học lớp 8 á? Cj thấy năm em học lớp 8 em có lm tmod hóa mà....Sao ghét đc :)

• Like
Reactions: 1 person

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
hihi đứa con hiếu thảo
chị học vì chị thích, đơn giản vậy
thích thì mới làm được, chuyện gì cũng thế
còn ép buộc thì vẫn làm được thôi nhưng đương nhiên sẽ không thể làm best được

• Like

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Ngày xưa?Là năm em học lớp 8 á? Cj thấy năm em học lớp 8 em có lm tmod hóa mà....Sao ghét đc :)
hihi đứa con hiếu thảo
chị học vì chị thích, đơn giản vậy
thích thì mới làm được, chuyện gì cũng thế
còn ép buộc thì vẫn làm được thôi nhưng đương nhiên sẽ không thể làm best được
Chị ơi em học hóa từ năm lớp 7 rồi hóa 8 nha @@

• Like

Lê Lan Hương

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng mười một 2017
71