[Hóa] Đánh giá bài giảng "Cấu tạo nguyên tử - Bảng tuần hoàn"

H

hocmai.cskh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em,

Thầy Phạm Ngọc Sơn cho biết: "Cấu tạo nguyên tử là một trong những nội dung cơ bản khó học, khó ghi nhớ với học sinh vì phần kiến thức này hơi phức tạp và đòi hỏi học sinh phải có trí tưởng tượng và khả năng tư duy logic."

Với mong muốn giúp các em học sinh có thể dễ dàng học - ghi nhớ - cũng như vận dụng các phương pháp giải dạng toán này khi vào phòng thi, thầy Phạm Ngọc Sơn đã thử nghiệm ứng dụng công nghệ thông tin vào bài giảng tham khảo miễn phí "Cấu tạo nguyên tử - Bảng tuần hoàn" (http://hocmai.vn/mod/scorm/view.php?id=37582).

Sau khi học xong bài giảng này, Hocmai.vn hi vọng các em có thể tham gia đánh giá về nội dung bài giảng, có nên tiếp tục ứng dụng những minh họa bằng công nghệ thông tin vào bài giảng không, những nội dung nào môn Hóa học các em muốn sử dụng lợi thế của công nghệ thông tin để dễ hình dung khi học bài giảng.... Tất cả các ý kiến liên quan tới bài giảng, các em có thể chia sẻ tại topic này.

Hocmai.vn xin ghi nhận tất cả các ý kiến đóng góp của các em!

Last edited by a moderator:
M

mylife.pt

hay quá, hi vọng hocmai típ tục ứng dụng công nghệ vào việc giảng dạy nhiều hơn nữa

K

kientrung153

cũng chỉ là cái máy chiếu lên thoy, cũng chả có j thú vị cả. nhưng dù sao thì cũng good hơn cách dạy cũ rồi. Theo em thì nên tạo thêm nhiều màu sắc thì mới có hứng học hơn, vì não bộ còn người có sự kích thích của màu sắc mà. Bản thân em cũng thích học hơn trong kiện môi trường học cũng có nhiều màu sắc hơn thoy, đừng lúc nào cũng chỉ lúc nào cung bảng xanh và phấn trắng. chán chết đi đc

C

chuankpc

Dùng bài giảng điện tử sẽ dễ nhớ, dễ hình dung tưởng tượng hơn nhiều. Mong mọi bài giảng của thầy đều áp dụng kiểu này!

Thân!

N

nhockpon

e rất thích cách giảng của thầy lắm . ước gì thầy dạy ở trường e nhỉ ?

T

tranggthu

sao thầy lại bảo khối lượng e là 9.1.10-28 nhỉ , m e= 9.1.10-31 chứ

B

buttergel

@tranggthu: 10^-31 là tình theo đơn vị kg rồi bạn, trong bài tính theo gam mà

Top Bottom