{ hóa 9 }Xem giúp em mấy bài này với

T

tiendatcj

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mấy bác giúp em bài này:
1.Từ KCl làm sao có thể điều chế trực tiếp ra Br2?
2. Dãy biến hoá:
+ NaH2PO4--> Na2HPO4-->Na3PO4
+ Na3PO4--> Na2HPO4-->NaH2PO4
3. Cái bài này em đã post ở topic khác nhưng mãi chưa có ai trả lời nên giờ em post lại luôn:|:|:
1 hỗn hợp X có khối lượng 27,2g gồm kim loại A (hoá trị 2 và 3) và oxit kim loại AxOy của kim loại đó. Cho hỗn hợp X tan hoàn toàn trong 500ml dd HCl 2M. Tìm công thức AxOy

Last edited by a moderator:
L

lucmachthankiem

Mấy bác giúp em bài này:
1.Từ KCl làm sao có thể điều chế trực tiếp ra Cl2?
2. Dãy biến hoá:
+ NaH2PO4--> Na2HPO4-->Na3PO4
+ Na3PO4--> Na2HPO4-->NaH2PO4
3. Cái bài này em đã post ở topic khác nhưng mãi chưa có ai trả lời nên giờ em post lại luôn:|:|:
1 hỗn hợp X có khối lượng 27,2g gồm kim loại A (hoá trị 2 và 3) và oxit kim loại AxOy của kim loại đó. Cho hỗn hợp X tan hoàn toàn trong 500ml dd HCl 2M. Tìm công thức AxOy
1) Điện phân dung dịch có màng ngăn
2) a) b)Cho thêm NaOH vào

3) Tớ chịu. Cậu kiếm ở đâu ra thế.

T

tiendatcj

1) Điện phân dung dịch có màng ngăn
2) a) Cho thêm NaOH vào
b) Cho thêm H3PO4
3) Tớ chịu. Cậu kiếm ở đâu ra thế.
Cái bài 1 em ghi nhầm, từ KCl điều chế ra Br2 bác ạ:p:p. Bài 3 nếu bác thấy thiếu dữ kiện gì thì bác cứ nói em, nếu sai đề thì càng tốt:D:D.Bài 2a chỉ cho tác dụng với NaOH ở cả 3 PT và 2b cũng như vậy với H3PO4 hả bác

L

lucmachthankiem

Thx cậu nhé, vậy cậu xem luôn cho mình bài 1 đi:p:p, tiện thể viết luôn cho mình 6 cái PT ở bài 2 vì có 1 số PT mình ko cân bằng đc và ko rõ là nó có thêm H20 ở sản phẩm hay ko nữa:-S:-S
Bài 1 tớ nghĩ là từ HBr chứ HCl thì...
Bài 2 cả phần a lẫn phần b đều cho tác dụng với NaOH thôi bạn ạ.

Top Bottom