[Hoá 12] Tính số Liên kết peptit

O

o.0l0_o

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thủy phân một đoạn peptit được tạo ra từ các amino axit A , B , C , D có cấu trúc tạo là ADCBE . hỏi thu được tối đa bao nhiêu hợp chất có lk peptit . ?Thu được tối ta bn đi peptit .? Tri peptit ?
Ở phần này nó có cái công thức gì mà số n = x mũ n gì đấy :confused: mà sao áp dụng chẳng trúng chệch gì cả :(
Với cả ở câu trả lời đi pep tit thì em nghĩ có 10 lk peptit mà đáp án này k có :D
:-j lạy luôn mấy thým à ^:)^ lk peptit thì em nghĩ cũng như đi peptit thôi , chẳng lẽ lk peptit là A B C D E ( 5 cái sao ) :eek:
:( mà nói chung chã hiểu gì hết thým nào giúp e với ^:)^ phần amin , pẹt tịt , này là thua luôn:(:(
Ấy ấy giải giải chi tiết vô nha ? em tks :)

N

nangbanmai111

theo mình khi thủy phân, gsử tạo đi peptit, thì ta có AB, BC, CD,... tức là 2 cái liền nhau. tương tự tripeptit cũng vậy.

H

hocmai.hoahoc

Gợi ý :

Hiểu một cách đơn giản thì liên kết peptit là liên kết được tạo ra giữa 2 aminoaxit trong chuỗi polipeptit. Ví dụ: đipeptit XY có 1 liên kết peptit, tripeptit XYZ có 2 liên kết peptit...

Như vậy khi thủy phân ADCBE sẽ thu được các hợp chất có chứa liên kết peptit : AD, DC, CB, BE, ADC, DCB, CBE, ADCB, DCBE.
=> Có 4 đipeptit và 3 tripeptit.

Công thức mà em bảo áp dụng không phù hợp là gì? em nêu cụ thể công thức để các bạn kiểm tra và tham khảo nhé.

O

o.0l0_o

Hiểu một cách đơn giản thì liên kết peptit là liên kết được tạo ra giữa 2 aminoaxit trong chuỗi polipeptit. Ví dụ: đipeptit XY có 1 liên kết peptit, tripeptit XYZ có 2 liên kết peptit...

Như vậy khi thủy phân ADCBE sẽ thu được các hợp chất có chứa liên kết peptit : AD, DC, CB, BE, ADC, DCB, CBE, ADCB, DCBE.
=> Có 4 đipeptit và 3 tripeptit.

Công thức mà em bảo áp dụng không phù hợp là gì? em nêu cụ thể công thức để các bạn kiểm tra và tham khảo nhé.
woa! e cảm ơn nhiều nhá 8-| trời ơi cứ nghĩ là k ai trã lời dùm :(:(:( giờ thì hiểu thêm đc tý rồi:D

Top Bottom