HMF Confess HMF Confession số 439 - Cuộc sống nhiều màu sắc của tớ

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hế nhô mọi người!
Nay mình ngoi lên đây là có tí tâm sự giãi bày thôi mọi người ạ. Tại là mình 2k8, cũng lên lớp 9 rồi á mà cũng sắp phải đối diện với ngưỡng cửa cấp 3 cũng áp lực dữ dội lắm mọi người ạ.

Hè năm nay thì khác với hè mọi năm lắm tại nó sẽ là kì nghỉ hè cuối cùng ở cấp 2 của mình (nói thế thôi chứ mình cũng về quê hái rau chăn lợn thôi :)), mình về có 1 tháng mà cũng nhanh lắm, thề là mình cảm thấy chỉ như mấy ngày trôi qua thôi vậy (được cái là bố mẹ mình tiết kiệm đc khoản tiền điện to đùng:)) mấy năm nay ông ngoại mình bị bệnh phải đi xạ trị tầm vài tuần 1 lần, mỗi lần xạ về là ông cứ ói suốt, bố mẹ mình mua mấy cái thuốc thực phẩm chức năng với hoa quả mà ông cứ lười ăn hoài, nhưng mà dạo này mình thấy ông uống sữa rồi mọi người ạ( tại nhỡ mua rồi, giờ mà ông ko uống là hết hạn nên ông mình tiếc của á mọi người, chiêu của mẹ mình hay thiệt ). Ông ngoại mình thiệt ra là cứ ăn phải một vài đồ lạ là bị đi ngoài liền nên ông mình giờ cũng ít đi chơi hay đi đâu đó lắm. Có hôm mình với bà ra chợ mua ngao tính về nấu canh thử coi ông có ăn đc không mà có vẻ không ổn lắm á (hôm đó nấu nhiều quá nên tui ăn cố nốt zậy là đau bụng trầm cảm cả đêm luôn :D). Bà ngoại mình thì bị xoang thi thoảng cái lưng với cái tay còn hay đau nữa, bà mình thì hay bới lắm, bà nói là phải tiết kiệm nên là bật quạt thôi cũng rén lắm mọi người ạ, đc cái là bà nói nước thì cứ dùng xả láng luôn thế là hôm mình quên ko tắt cái máy bơm nên nó bơm cạn cả bể nước làm bà la từ chiều đến đêm luôn ( nói thế chứ bà cũng iu mình lắm, cứ chê minh làm chậm mai sau ko lấy đc chồng, có cái gì không biết là bà cũng chỉ hết á nhưng mà cái gì mình cũng không biết nên bà nói mình là "Lộc chùa lá lẩu" mà mình nghĩ mãi chưa hiểu là cái gì, ghi còn không biết đúng ko nữa, Tết năm nay mình sẽ hỏi bà cái này, phân vân muốn gớt nước mắt nhưng mà chắc ý nói là không thông minh đúng hum mọi người :<).

Nói về chuyện học hành thì năm nay vừa tới tháng 7 là mình đã học thêm kín cả tuần luôn đc nghỉ mỗi ngày thứ 3 - giờ nó trở thành ánh sáng le lói trong chuỗi ngày học sấp mặt của mình. Không biết có ai như mình không chứ dạo này mình đang băn khoăn lắm, các cô trong trường mình đang bắt đầu dạy đội tuyển nên mình cũng tính vô mà lại phân vân giữa toán và sinh nhưng mà sau một quãng TG đấu tranh tư tưởng thì mình đã chọn "em" Sinh rồi ( không biết đây có phải là quyết định sai lầm ko nữa nhưng mà mình cứ cố đâm đầu coi sao).

Mình cũng muốn hỏi các bậc cao nhân ở đây đã thi lên 10 rồi có kinh nghiệm nào thì chia sẻ cho mình với nhá, cảm ơn mọi người nhiều!!!

À mình cũng muốn hỏi mọi người về cái cách để kiểu mình thân thiện và có chuyện để nói hơn ấy. tại mình là 1 đứa khá trầm tính nhưng mà chỉ với mấy bạn không thân thôi, kiểu như là ngồi với mấy ban ấy là mình ko tự nhiên được tẹo nào, đóng băng và im thin thít luôn còn với mấy đứa thân thì mình như cái máy nói ấy ( lại còn bị kêu là nói nhiều nữa) khá giống tăng động luôn moi người ạ.

Hihi, chia sẻ đã cái nư rồi, giờ cũng 11h hơn nên mị phải đi cày deadline nốt đây, cảm ơn mọi người vì đã đọc cái cfs lông bông ko có chủ đề này của mình, chúc mọi người 1 ngày zui zẻ nha (mai là ngày đầu tiên mình đi bồi dưỡng sinh á, háo hức ghê mọi người ợ) pp.

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Về kinh nghiệm thi 10 thì e có thể tham khảo thêm ở đây

2k7 khoe điểm thi vào 10 nào! Các bạn đã rút kinh nghiệm gì cho bản thân?

Còn việc bắt chuyện với bạn bè thì thực ra là không cần tốn quá nhiều công sức để suy nghĩ đâu em, chỉ cần e cùng sà vào 1 nhóm bạn đang nói chuyện rôm rả, cuốn theo câu chuyện đang đc nói đó, biết gì thì e cứ chia sẻ nấy, tự nhiên sẽ có nhiều câu chuyện khác đc khơi mở ra thôi nè ^^

• Like
Reactions: Marcco
Top Bottom