HMF Confess HMF Confession 398 - Cách từ chối yêu thương?

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Em năm nay lớp 9 và có 1 người bạn cùng lớp theo đuổi em từ năm lớp 8 đến bây giờ.

Cách từ chối yêu thương.png

Năm lớp 8, em được sắp xếp ngồi cùng với bạn ấy. Mọi chuyện vẫn diễn ra vui vẻ cho đến khi em biết được tin bạn ấy có tình cảm với em :')) Lúc đầu, em cũng chẳng tin việc ấy cho đến khi...bạn ấy bắt đầu quan tâm em hơn, em mới thực sự tin là bạn có crush em. Em dần dần né tránh, lạnh nhạt, bơ bạn ấy..Mọi người có thể nói em hơi quá đáng nhưng em thật sự chỉ coi bạn ấy là bạn bè. Em làm vậy để bạn ấy biết được em từ chối tình cảm đó và mong bạn buông bỏ mối tình đơn phương này. Dù làm cách nào kể cả không còn nhắn tin với nhau nữa nhưng bạn ấy cứ chụp lén em (khi lớp đi chơi cùng nhau), hỏi người khác về thông tin của em....Làm cho e có cảm giác rất khó chịu khi bị người khác "giám sát" như thế.

Mọi người ơi, làm thế nào để bạn ấy thật sự buông bỏ mối tình này ạ, em cũng chả biết làm gì thêm nữa?? Mong mọi người giúp em, em cảm ơn nhiều ạ! "

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
"Em năm nay lớp 9 và có 1 người bạn cùng lớp theo đuổi em từ năm lớp 8 đến bây giờ.

View attachment 201850

Năm lớp 8, em được sắp xếp ngồi cùng với bạn ấy. Mọi chuyện vẫn diễn ra vui vẻ cho đến khi em biết được tin bạn ấy có tình cảm với em :')) Lúc đầu, em cũng chẳng tin việc ấy cho đến khi...bạn ấy bắt đầu quan tâm em hơn, em mới thực sự tin là bạn có crush em. Em dần dần né tránh, lạnh nhạt, bơ bạn ấy..Mọi người có thể nói em hơi quá đáng nhưng em thật sự chỉ coi bạn ấy là bạn bè. Em làm vậy để bạn ấy biết được em từ chối tình cảm đó và mong bạn buông bỏ mối tình đơn phương này. Dù làm cách nào kể cả không còn nhắn tin với nhau nữa nhưng bạn ấy cứ chụp lén em (khi lớp đi chơi cùng nhau), hỏi người khác về thông tin của em....Làm cho e có cảm giác rất khó chịu khi bị người khác "giám sát" như thế.

Mọi người ơi, làm thế nào để bạn ấy thật sự buông bỏ mối tình này ạ, em cũng chả biết làm gì thêm nữa?? Mong mọi người giúp em, em cảm ơn nhiều ạ! "

---------------------------------------------------
Theo mình thì bạn nên dũng cảm 1 lần nói chuyện riêng với bạn ấy. Nói rõ việc bạn không thích bạn ấy và bảo bạn ấy không nên làm những hành động như thế nữa.
Mình nghĩ bạn có thể né tránh mà không cần nói ra nhưng đôi khi họ không biết (hoặc cố tình không hiểu :<) họ sẽ vẫn nuôi hi vọng và trông chờ nên dù gì bạn cũng khó tránh được họ.
Nên là mình khuyên bạn nên nói rõ ra thì sẽ ổn hơn á

20.06.23

Học sinh
Thành viên
16 Tháng chín 2021
20
48
31
Nghệ An
THPT
Năm lớp 10 mới chuyển cấp lúc đầu mới vào mình cũng được sắp xếp ngồi ở một tổ có một vài bạn khác xã mình sống.Mình thì nói cả buổi học đầu tiên nên bị cậu bạn đó biết tên ,cậu ấy ngồi sau mình 1 bàn thôi nma cứ giờ ra chơi cứ lên chỗ mình sau cứ trêu rồi bắt chuyện với mình (kiểu chỗ mình ngồi có 5-6 đứa con gái thì có mỗi mình bị cậu bạn đó trêu) nên không lâu sau mình bị mấy đứa bạn gán mình với cậu ấy. Sau mình quyết cạch mặt không chơi cũng không nói chuyện nhờ vả gì, rồi cứ thế lên 11 mình chuyển chỗ sang tổ 4 , cậu ta ngồi tổ 1 , thi thoảng thì mình có nói chuyện.Nma nghĩ lại ,cậu bạn kia tốt với mình lắm :D , cậu ấy cũng hay giúp mình lấy xe rồi cũng nhờ làm cái này cái kia. Mỗi tội bị gán ghép nên mình hate :(
Nên mình thấy thì bạn cứ bình thường thôi , ban đầu sẽ thấy khó chịu nma nếu bản thân cứ nghĩ xấu vậy thì không thể mà có ấn tượng tốt với người khác,cứ cư xử chuẩn mực rồi đến một lúc nào đó lớn hơn có thể cậu bạn mà bạn nói cũng sẽ ngại ngần khi ngày xưa lại làm chuyện khiến người khác phải khó chịu vì mình.

Top Bottom