HMF Confess HMF Confession 347: Lỡ yêu người không thích mình

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[06/04/2021 20:20:55]
Tui đã lỡ yêu 1 người rất say đắm (người đó không thích tui 1 tí nào hết).
Khi tui làm quen với người đó trên HMF dần dần tui cảm thấy người đó xa lánh tui hơn.
Cảm thấy rằng người đó đang cố trốn tránh tui, không muốn liên quan gì đến tui nữa.
Giờ tui biết phải làm sao đây? =((((
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
Khi tui làm quen với người đó trên HMF dần dần tui cảm thấy người đó xa lánh tui hơn.
Cảm thấy rằng người đó đang cố trốn tránh tui, không muốn liên quan gì đến tui nữa.
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Nếu như bạn còn đang là học sinh thì mình khuyên thật lòng là bạn Uncrush luôn và chú tâm vào học đi. Người ta không quan tâm tới mình thì việc gì mình phải chạy theo người ta. Càng lấn tới có lẽ chỉ làm họ thêm ghét mình mà thôi. Thay vì vậy, bạn chú tâm học hành, đạt được nhiều điều đáng giá, làm cho bản thân ngày càng có giá trị để rồi bạn kia phải "lóe" mắt ra. :)

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng

Mình đã ở trong trường hợp của bạn, tuy chưa được gọi là "yêu say đắm" nhưng cảm giác không dễ chịu chút nào. Thật sự chỉ khuyên bạn một câu thôi, nếu người đó không thích mình, nếu người đó xa lánh mình thì bạn nên dừng lại thì hơn. Vì nếu người ta đã không thích, thì làm thế nào đi chăng nữa cũng sẽ khó thay đổi được suy nghĩ đó lắm. Tình yêu giống như đi một chiếc giày vậy, giày vừa chân ai người đó nhận, không vừa thì hoặc là sẽ rớt giữa đường, hoặc là chân bạn sẽ đau thôi. Hà cớ gì phải theo đuổi một người không thích mình để nhận lại đau khổ nhỉ? Mình biết nói những lời này là hơi "khó nghe" đi, nhưng đây là kinh nghiệm bản thân mình rút ra được sau khi trải qua nó. Hi vọng giúp được bạn.
Ai rồi cũng sẽ có người mình yêu và người đó cũng sẽ yêu mình thật lòng mà thôi. Chiếc giày kia có thể không vừa, nhưng sẽ có chiếc khác mà đúng không? Giờ bạn có thể bỏ được không, cái đó là do bạn. Thà dứt khoát một lần, thà đau một lần còn hơn để sự khó chịu đó kéo dì dai dẳng, lúc đó không chỉ làm bản thân mình đau mà còn làm cho người kia khó chịu, chán ghét mình hơn thôi. Tình yêu ở tuổi học trò nó đến nhanh lắm, nhiều hương vị lắm, và bạn sẽ chẳng bao giờ biết được đâu mới là hương vị của mình, dành riêng cho mình nếu không có lựa chọn đúng đắn. Mình đã từng trải qua cảm giác của bạn, đã từng buồn rất nhiều, thế nhưng bây giờ bên cạnh mình lại có một người khác, sánh bước cùng mình. Và mình tin rồi bạn cũng sẽ tìm được người như thế thôi.

Top Bottom