HMF Confess HMF Confession 335: Gửi mẹ của con.

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[10/01/2021 9:59:17]
Gửi mẹ của con...
Từ lúc sinh ra con cho đến khi con lớn mẹ luôn là người bảo vệ và luôn bên con nhưng con vẫn chưa bao giờ nói được câu: ”con yêu mẹ rất nhiều!” .
Con luôn làm mẹ buồn và thất vọng , con chưa bao giờ làm mẹ tự hào về con.
Cách đây mấy tháng trong kì thi chuyển cấp của con, mẹ luôn động viên và an ủi con .
Hôm thi môn toán về, con tự tin mình làm tốt nhưng không ... nó không hề đơn giản tí nào khi con vẽ sai hình. Con nghe bạn bè nói vẽ sai hình thì có mà gạch bài, thế là con lại khóc.
Con khóc vì sợ trật cấp 3 con khóc vì mẹ buồn.
Mẹ bảo con trật thì năm sau thi lại, nhưng con buồn lắm.
Giữa buổi thi mùa hè đầy nắng, mẹ chờ con trước cổng trường.
Mẹ đưa con đi thi môn tiếng anh, con biết môn Anh mình rất kém nhưng con cũng rất cố gắng thế nhưng khi thi xong con ra cổng trường thấy mẹ vỡ oà mà khóc.
Cứ ngỡ con trật thật nhưng cuối cùng con đã đậu và học vào lớp chọn thứ hai của trường, niềm vui của con vỡ oà.
Mẹ à, mẹ biết không, con tự hứa với mình rằng mình phải học thật tốt, thật tốt.
Nhưng hôm thi HK con lại vấp sai lầm môn toán rồi mẹ ạ !
Con lại tự trách mình, con sợ ...
Con là một đứa ốm yếu, quanh năm suốt tháng con phải uống thuốc.
Mẹ lúc nào cũng lo cho con, mẹ làm lụng vất vả để lo cho con mong con nên người, sau này học hành kiếm một nghề thật tốt để nuôi sống bản thân.
Mẹ ơi , con hứa con sẽ học thật tốt, con sẽ chăm chỉ học ngoại ngữ cũng như môn toán . Con mong mẹ luôn khoẻ mạnh.
-------------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Top Bottom