HMF Confess HMF Confession 288: Thế giới tâm hồn tôi ...

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[30/04/2020 0:18:10]
Tôi thích sự yên tĩnh ,thích được đi dạo một mình ,nghe những bản nhạc nhẹ thay vì tụ tập với bạn bè hay nghe những bản hit
Tôi có một thế giới riêng và ...không muốn ai kéo tôi vào thế giới của họ.Tôi muốn ở một mình ,không ồn ào náo nhiệt ,không đến chỗ đông người vì tôi lười hòa nhập
Đừng quá gần gũi hay tỏ ra thân mật với tôi ,vì điều đó có thể làm tôi sợ : ) Tôi không bao giờ chủ động với một người bình thường ,nếu tôi chủ động với bạn ,tuc là bạn rất quan trọng ...đừng vì thế mà xem thường tình cảm của tôi Một mối quan hệ có thể không công khai nhưng nhất định không được để tôi cảm thấy chán nản ,thua thiệt trong chính mối quan hệ của mình,không có sự ràng buộc nhưng tôi cần sự tôn trọng từ đối phương
Tôi muốn một người đủ kiên trì ,ấm áp để không bỏ rơi tôi ,không phớt lờ,để tôi môt mình trong những lúc tôi hon doi ,ghen tuong ,nhung luc toi buon nhat ...vì đôi lúc tôi có chút vô tình Có thể nhiều khi tôi trầm tư ,ít nói ,xa lánh ,lạnh nhạt với mọi người ...hãy chủ động bắt chuyện với tôi hoặc không hãy để tôi yên ,đừng nói tôi tự kỉ hay trêu đến nỗi làm tôi tủi thân ...tôi nghĩ nhiều hơn nói* lúc có nhiều người cảm thấy bản thân mình lạc lõng vô cùng :v*
Có nhiều thứ tôi không muốn chia sẻ với bất kì ai ...cho dù đó là người tôi tin tưởng nhất ,tôi muốn tự lắng nghe bản thân mình hơn là đi kể với người khác ,vì thế đừng nghĩ là tôi không đủ tin tưởng bạn ,nhé? Tôi không cần nhiều bạn ...tôi chỉ cần họ không phản bội tôi,luôn bên tôi những lúc tôi vui buồn ,không cần những người luôn nói những lời tốt đẹp rồi để tôi một mình ,tôi cần hành động hơn hết
Trong bất kì mối quan hệ nào tôi sẽ hết lòng vì bạn ,không bao giờ phản bội bạn vì thế đừng làm tôi thất vọng ,nó chẳng khác nào lấy dao dam vao tym toi ca =))) và chắc chắn rằng tôi sẽ không bao giờ tha thứ.
Có bao giờ bạn thắc mắc tại sao chỉ vì một câu nói vô tình có thể làm tôi khóc mãi không ? vì nó mãi khắc sâu trong trí nhớ tôi rồi ,còn đau hơn cả một cái tát Tôi có thể kiên nhẫn ,bỏ qua mọi sai lầm của bạn khi bạn đủ chân thành ...có thể bỏ qua mọi lỗi lầm cho một người mà tôi coi trọng ,người hết lần này đến lần khác làm tôi phải buồn nhưng khi vượt quá giới hạn của nó thì tôi không thể kiểm soát được bản thân ,sẽ vứt bỏ mối quan hệ đó mặc dù bạn có xin lỗi : )
Khi không đạt được điều mong muốn ,khi bị người khác bỏ rơi ,tôi có thể hành hạ bản thân về cả thể xác lẫn tinh thần ,tự rằn vặt bản thân ,tự làm đau bản thân hết mức có thể
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- dạo này tự thấy mình bản thân lạ lắm ,hay cảm thấy bị gò bó ,áp lực hơn trước ,nhiều khi lo lắng hay chán nản với tất cả mọi thứ
(chính mình còn không biết? : ( ,tự dưng buồn rồi khóc không rõ lí do...bên ngoài tỏ ra bình thường nhưng thật ra là không ổn ,chỉ cần một câu nói vô ý của ngta là lại khóc suốt ...trước đâu như thế ?
hay mất bình tĩnh ,nóng tính hơn trước, chuyện bé xé to ,làm người ta buồn rồi mình cũng buồn theo ??? : D .Không kiểm soát được hành động của mình :' ( ...sức khỏe cũng không được bình thường lắm.
--------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,689
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Tôi thích sự yên tĩnh ,thích được đi dạo một mình ,nghe những bản nhạc nhẹ thay vì tụ tập với bạn bè hay nghe những bản hit
Tôi có một thế giới riêng và ...không muốn ai kéo tôi vào thế giới của họ.Tôi muốn ở một mình ,không ồn ào náo nhiệt ,không đến chỗ đông người vì tôi lười hòa nhập
Đừng quá gần gũi hay tỏ ra thân mật với tôi ,vì điều đó có thể làm tôi sợ : ) Tôi không bao giờ chủ động với một người bình thường ,nếu tôi chủ động với bạn ,tuc là bạn rất quan trọng ...đừng vì thế mà xem thường tình cảm của tôi Một mối quan hệ có thể không công khai nhưng nhất định không được để tôi cảm thấy chán nản ,thua thiệt trong chính mối quan hệ của mình,không có sự ràng buộc nhưng tôi cần sự tôn trọng từ đối phương
Tôi muốn một người đủ kiên trì ,ấm áp để không bỏ rơi tôi ,không phớt lờ,để tôi môt mình trong những lúc tôi hon doi ,ghen tuong ,nhung luc toi buon nhat ...vì đôi lúc tôi có chút vô tình Có thể nhiều khi tôi trầm tư ,ít nói ,xa lánh ,lạnh nhạt với mọi người ...hãy chủ động bắt chuyện với tôi hoặc không hãy để tôi yên ,đừng nói tôi tự kỉ hay trêu đến nỗi làm tôi tủi thân ...tôi nghĩ nhiều hơn nói* lúc có nhiều người cảm thấy bản thân mình lạc lõng vô cùng :v*
Có nhiều thứ tôi không muốn chia sẻ với bất kì ai ...cho dù đó là người tôi tin tưởng nhất ,tôi muốn tự lắng nghe bản thân mình hơn là đi kể với người khác ,vì thế đừng nghĩ là tôi không đủ tin tưởng bạn ,nhé? Tôi không cần nhiều bạn ...tôi chỉ cần họ không phản bội tôi,luôn bên tôi những lúc tôi vui buồn ,không cần những người luôn nói những lời tốt đẹp rồi để tôi một mình ,tôi cần hành động hơn hết
Trong bất kì mối quan hệ nào tôi sẽ hết lòng vì bạn ,không bao giờ phản bội bạn vì thế đừng làm tôi thất vọng ,nó chẳng khác nào lấy dao dam vao tym toi ca =))) và chắc chắn rằng tôi sẽ không bao giờ tha thứ.
Có bao giờ bạn thắc mắc tại sao chỉ vì một câu nói vô tình có thể làm tôi khóc mãi không ? vì nó mãi khắc sâu trong trí nhớ tôi rồi ,còn đau hơn cả một cái tát Tôi có thể kiên nhẫn ,bỏ qua mọi sai lầm của bạn khi bạn đủ chân thành ...có thể bỏ qua mọi lỗi lầm cho một người mà tôi coi trọng ,người hết lần này đến lần khác làm tôi phải buồn nhưng khi vượt quá giới hạn của nó thì tôi không thể kiểm soát được bản thân ,sẽ vứt bỏ mối quan hệ đó mặc dù bạn có xin lỗi : )
Khi không đạt được điều mong muốn ,khi bị người khác bỏ rơi ,tôi có thể hành hạ bản thân về cả thể xác lẫn tinh thần ,tự rằn vặt bản thân ,tự làm đau bản thân hết mức có thể
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- dạo này tự thấy mình bản thân lạ lắm ,hay cảm thấy bị gò bó ,áp lực hơn trước ,nhiều khi lo lắng hay chán nản với tất cả mọi thứ
(chính mình còn không biết? : ( ,tự dưng buồn rồi khóc không rõ lí do...bên ngoài tỏ ra bình thường nhưng thật ra là không ổn ,chỉ cần một câu nói vô ý của ngta là lại khóc suốt ...trước đâu như thế ?
hay mất bình tĩnh ,nóng tính hơn trước, chuyện bé xé to ,làm người ta buồn rồi mình cũng buồn theo ??? : D .Không kiểm soát được hành động của mình :' ( ...sức khỏe cũng không được bình thường lắm.
--------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Bài đăng confession này rất hay nha . "dạo này tự thấy mình bản thân lạ lắm ,hay cảm thấy bị gò bó ,áp lực hơn trước ,nhiều khi lo lắng hay chán nản với tất cả mọi thứ" ( trích trong câu nói ) . Sao bạn cảm thấy buồn chán ư ? Không thế giới này không buồn chán như bạn nghĩ đâu nhé .
Trước tiên , hãy để bản nhạc này giúp bạn đỡ mệt mỏi .:
Nguồn : youtube .
Bạn ơi ! Bản thân mình là do mình quyết định nó sẽ như thế nào ? nó sẽ ra sao ? . Không phải là do ai quyết định cho bạn . Mà chính là bạn .
Bạn nên xem bài viết này của anh #Đình Hải : https://diendan.hocmai.vn/threads/anh-bat-cac-em.722477/ .
Mình tin bạn sẽ làm được !

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
:< Chị biết em là ai rồi. Lúc đầu chị đọc đoạn đầu chị nghỉ đó sẽ là bé Thiên Thuận @Thiên Thuận , trong bài chị đã nghỉ là của Thuận nhưng em ấy ghét cái kiểu viết tắt, viết sai chính tả, viết không dấu câu. Đến khi chị đọc đến cuối cùng chị biết đó là em. Một cô bé đã tâm sự với chị rất lâu, rất nhiều lần, và cũng là cô bé đã và đang tổn thương từ chính tình yêu cũ, từ chính gia đình của mình. Em sống nội tâm, như chị đã nói ở confession trước " gửi anh, người em đã từng yêu" Chị còn nhớ rõ cái tiêu đề đó chứ. Và không thể sai được... em chính là cô bé đó. :> Thấy chị tài chưa :p biết là em luôn rồi đó. Ài ài ài... ngốc quá. Lại đây chị xoa đầu. Ngốc quá... lại đây chị ôm nè. Không đạt được điều mong muốn thì em sẽ hành hạ bản thân em sao... Ngốc ạ. =.= Em biết lý do người ta bỏ em là gì không? Vì em không thương bản thân mình, không làm mình trở nên an toàn... thì làm sao họ có thể an toàn ở bên một kẻ " điên " như em được. Em tự tạo cho mình những vết sẹo rất lớn và sâu. Họ gây cho em tổn thương là những vết nứt và mang những vết sẹo. Em đã biết những vết nứt đó càng sâu hơn, rộng hơn và đau hơn. Họ tạo cho em sự cô đơn. Trước kia em vẫn cô đơn mà, sau này không có họ tự sẽ thấy cô đơn lại thôi. Thật chất sự cô đơn là do họ tạo cho em, họ tạo ra ảo giác, họ tạo ra ảo tương trong chính cái cuộc sống hiện tại ở quá khứ kia. Rồi để giờ ở hienj tại tương lai ... em mất họ. Em từng hỏi chị... vì sao em không quên được họ.... vì sao em vẫn còn nhớ họ. Vậy chị hỏi em... khi em với họ quen nhau... vì sao em thấy nhớ họ... vì sao em lại thương họ. Em trả lời được không? Không... Chính bản thân chị còn không thể trả lời được. Có những cái không thể trả lời được, và cũng chả có câu trả lời nào có thể lý giải được. Vậy nên... em hiểu chứ. Em nhớ họ, em muốn quên họ. Tại sao em muốn quên. Em quên được hay không là do bản thân em thôi? Em không chịu buông bỏ cái hình bóng đó xuống. Giống như trong một cuốn tiểu thuyết nước ngoài mà bạn chị kể lại rằng : " Có một chàng trai phiêu bạc 4 phương và rồi một lần anh ta bị thương ... được một cô bé cứu giúp. Gia đình cô chăm sóc cho chàng trai đó, sau cùng rồi anh ta khỏe lại. Cũng chẳng hiểu từ bao giờ, hai người họ đã có tình cảm. Gia đình biết chuyện, nhiều lần đuổi chàng đó đi, nhưng nhiều lần cô can ngăn, và cô gái bị đánh đập, trên người cô có những vết thương, có những vết sẹo mà do anh là kẻ gián tiếp gây ra. Vì thấy những vết thương đó, anh quyết định sẽ rời đi, rời đi để cô ấy được yên bình. Và rồi... cô gái đã cắt một nhúm tóc của mình bỏ vô một cái lọ nhỏ. Chàng rời đi.. Vài chục năm sau, người ta phát hiện chàng đã chết, chàng nằm dưới một gốc cây, và đối diện trên đầu chàng là cái lọ tóc năm đó." Em đã hiểu ra được gì chưa! Chàng trai si tình... ôm mãi kỉ niệm... không lập gia đình. Em cũng như chàng trai đó, ôm mãi muộn phiền. Họ đã đi rồi, họ bên em đủ lâu rồi, giờ họ rời đi. Chính những cái kỉ niệm, những cái được coi là đủ lâu đó, đã làm em ảo tưởng... làm em tạo ra một phân thân ... tạo ra một cái lọ tóc.. y chang với chàng trai đó. Và em tự nhớ họ, tự nhớ cái phân thân đó... cái do chính em tạo ra. Em không quên được là em vẫn chưa tỉnh ngộ, chưa thật sự thoát khỏi giấc mộng đó. Họ rời em rồi, họ thay đổi rồi... cái em nhớ là của quá khứ. Họ có nhiều thứ phải lo hơn là em. Cái em nhớ không phải là họ. Là quá khứ, là những gì đã cũ rồi. Cũ rồi thì để nó nằm yên. Đừng khuấy động nó nếu nó làm em đau. :< Em hiểu chị chứ. NẾu em có đủ dũng khí để lộ diện. Chị sẽ biết... người em yêu là ai :<

Top Bottom