HMF Confess HMF Confession 187

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạo này tính tình bố thất thường lắm. Mặc dù mình biết bố rất thương mình nhưng bố thương mình không giống như kiểu những ông bố bà mẹ khác. Đôi lúc mình cũng tự hỏi sao bố không thương mình như họ, sao không quan tâm mình như họ quan tâm con cái của họ vậy. Tại sao mình xa nhà bố chưa bao giờ gọi cho mình một cuộc điện thoại, chưa bao giờ đi thăm mình một lần, mà toàn là Mẹ .
Giờ mình mới hiểu, bố là một người nội tâm, bố thích cuộc sống lặng lẽ, bố chỉ cố lo làm để nuôi cho con ăn học. Có lẽ bố cho mình quyền tự quyết định, dù mình có thất bại hay thành công thì cũng là do mình chọn. Bố chưa bao giờ phản đối chuyện gì của mình, mình xin gì bố cũng chỉ nói vài ba câu cho mình một mình , cho mình tự vùng vẫy với xã hội ngoài kia, vứt ở đâu cũng sống được, vì trước kia mình là một đứa nhút nhát vô cùng.
Bố có thể ích kỷ với mẹ với em mình nhưng chưa bao giờ bố ích kỷ với mình. Nhưng lý do mà bố mẹ mình cãi nhau đều xuất phát từ mình, có thể không ai nói nhưng mình có thể cảm nhận được điều đó. Vì đồng tiền mà bố mẹ đã cãi nhau rất nhiều lần , bố ích kỷ với chính mẹ , với chính gia đình mình. Để rồi một ngày gia đình không còn hai chữ gia đình nữa, gần như muốn tan vỡ...

Có phải mình vô dụng quá không?

-------------------------
Bạn có thể click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Cậu gì ơi. Tớ hiểu suy nghĩ của cậu.
Bố cậu làm như vậy muốn tốt cho cậu, mẹ cậu cũng vậy. Nhưng cậu à, gia đình cậu tan vỡ đâu phải do cậu. Nếu chỉ vì con cái bố mẹ sẽ không như vậy hãy tin rằng còn gì ẩn đằng sau nữa. Chúng ta không ai là vô dụng cả. đừng suy nghĩ vậy. Cố gắng lên cậu ơi ^^

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
Mk nghĩ chắc ko phải vì cậu đâu....Nguyên nhân chắc hẳn là một điều cậu ko thể biết và có thể ko ai biết ngoài bố mẹ cậu. Giờ bọn mk đang tuổi ăn tuổi hk, đc sống trong sung sướng hơn nhiều bạn khác thì cứ sống tốt nhé, đừng suy nghĩ nhiều để rồi từ một con người thanh công trở thành thất bại
Cố lên nào!! Mk tin cậu làm đc

• Like
Reactions: Linh Junpeikuraki

Linh Junpeikuraki

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng sáu 2018
1,992
2,111
321
Thái Bình
THPT
Mk nghĩ chắc ko phải vì cậu đâu....Nguyên nhân chắc hẳn là một điều cậu ko thể biết và có thể ko ai biết ngoài bố mẹ cậu. Giờ bọn mk đang tuổi ăn tuổi hk, đc sống trong sung sướng hơn nhiều bạn khác thì cứ sống tốt nhé, đừng suy nghĩ nhiều để rồi từ một con người thanh công trở thành thất bại
Cố lên nào!! Mk tin cậu làm đc
Nói nghe dễ v

Top Bottom