[HÌnh 6]Học hình như thế nào cho đúng ?

G

goodstudent209

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi lớp 5 , thỉnh thoảng mình được cô giáo giao mấy bài Hình . Lúc đấy cô cứ bắt c/m mà mình lại ko biết . Thế là toàn bị cô gọi điện về báo với bố mẹ . Từ đó , mình trở thành hs ''dốt '' của cô. Lên lớp 6 mình được biết nhiều kiến thức hơn , bây giờ nghĩ lại , tự hỏi : sao hồi ấy mình ngu quá zậy ta ! Và bạn nào học kém hình thì hãy cố gắng vẽ hình thật đúng nha !!! ( này , tớ dặn ko thừa đâu nha , vẽ hình đúng coi như + thêm 2 điểm cho bài của mình rùi ):khi (24):

S

severussnape

Theo kinh nghiệm của mình thì nên cẩn thận với mấy bài hình, nên vẽ hình đúng, dễ nhìn và nên vẽ các hình tam, tứ giác về bên phải một chút. :-B

S

seagirl_41119

Vẽ hình đúng là yếu tố wan trọng để gải bài.Sau khi vẽ hình đúng thì khả năng nhìn hình và kinh nghiệm trong làm bài cũng là một yếu tố,không phải cứ nắm vững kiến thức là làm đc bài,có những bài yêu cầu khả năng nhìn hình rất lớn và phải bít phân tích giả thiết đến triệt để mới làm đc.Có những bài còn phải kẻ thêm hình,cái đó yêu cầu kinh nghiệm trong làm bài,làm nhiều thành wen

S

shjnjchjkudo96

Quan trọng nhất trong một bài toán hình là Vẽ hình, viết giả thiết + kết luận
Chỉ vẽ hình và viết gt,kl đúng thì coi như đã làm được hơn một nửa rùi ;)

8

816554

Quan trọng nhất trong một bài toán hình là Vẽ hình, viết giả thiết + kết luận
Chỉ vẽ hình và viết gt,kl đúng thì coi như đã làm được hơn một nửa rùi ;)

bạn ơi! lớp 6 chưa học đến giả thiết kết luận mà! Mình nghĩ lớp 6 để học hình tốt cần fải vẽ hình chính xác, học thuộc các định nghĩa,... là chứng minh đc:D:D

S

shjnjchjkudo96

bạn ơi! lớp 6 chưa học đến giả thiết kết luận mà! Mình nghĩ lớp 6 để học hình tốt cần fải vẽ hình chính xác, học thuộc các định nghĩa,... là chứng minh đc:D:D

Ừ thì tớ nói chung chung vậy thôi
kỳ II lớp 6 là cần phải viết gt, kl rồi
Chưa chắc học thuộc các định nghĩa mà đã chứng minh đc ;), mà nó cũng tuỳ từng bài thôi bạn nhểy ;))

8

816554

Ừ thì tớ nói chung chung vậy thôi
kỳ II lớp 6 là cần phải viết gt, kl rồi
Chưa chắc học thuộc các định nghĩa mà đã chứng minh đc ;), mà nó cũng tuỳ từng bài thôi bạn nhểy ;))
lớp 7 mới học giả thiết kết luận mà! lớp 6 chưa hoc đâu, nhưng tớ chắc rằng học thuộc các định nghĩa thì có thể tìm ra lối ra cho từng bài (bài nào khó thì sử dụng lí luận để suy ra định nghĩa hoặc nhiều định nghĩa để chứng minh) fải hem???;););)

S

summer1996

Vẽ hình là một yếu tố quan trọng trong học hình, vẽ hình chính xác thì mới dễ suy luận và vận dụng công thức, chứ ngòi mà cắn zăng mà làm thì mẹt lắm

S

starstk21

1- Đọc kĩ đề, tóm tắt dữ kiện..
2-Vẽ hình nên để ý câu hỏi + dữ kiện để vẽ hình sao cho hợp lí dễ nhìn!
3-Áp dụng, tất cả các tính chất , công thức để làm (nên để ý sự tương quan giữa các tính chất)
-Thông thường những bài khó thường bắt ta vẽ thêm!! nhưng các bạn thường kô chủ động trong việc này chỉ vì sợ sai!Theo tui nên vẽ trước 1 cái hình trong giấy nháp rùi tha hồ mà vẽ thêm các đường thẳng vô, cho hơp lí rùi nghỉ cách giải !! rứa còn giúp mình tăng tuy duy+ sáng tạo nữa....!!!!!

V

vuducanh96

học hình lớp 6 dễ lắm, nhưng lúc đi thi, các em can thận nha có bài hình khó lắm đó, giờ anh học lớp 7 rùi, cái bài đó vừa dài vừa khó, phải động não tí nha :D

E

emhockemlem

- uhm` tớ cũng nghĩ thế
1 bài hình mà có hình thì như đã làm được một nửa
1 bài hình mà ko có hình thì chắc không có điểm( thầy giáo dạy hình tớ bảo thế )
Suy ra: vẽ hình rất quan trọng khi học hình !

G

gmal

nè nè bạn phải hỏi bài đó nha / hỏi chi zớ zẩn rách việc w************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************

Top Bottom