Tâm sự Gửi các bạn sắp sang tuổi 18

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Last edited:

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Bài viết này em/mình thấy được trên mạng, nó rất hay nên cũng muốn chia sẻ cho mọi người và lưu lại cho bản thân năm sau :)
P/s: cũng có nhiều điều khó thực hiện được nhỉ :p
View attachment 168946
View attachment 168947
cái gì chứ make up là bị bệnh lười ớ (còn nhỏ mà dùng nhiều là hư da hết)
lúc nào cũng tự hỏi nên vào trường nào, rồi vào thì liệu sau này có cần bỏ tiền xin việc ko???_ ngay cả bản thân cũng không biết mình có khả năng vào đâu thì làm sao bây giờ

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Lại có điều hay ho muốn share với các bạn nè :)
NHỮNG CÂU NÓI TRUYỀN CẢM HỨNG CHO CÁC BẠN HỌC SINH LỚP 12
_____
1. Mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó. Muốn gặp một người ưu tú, bản thân bạn phải thật xuất sắc.
2. Các cô gái chàng trai ơi, bạn đã cố gắng đi xa tới vậy thì chút khó khăn này nào có là gì.
3. Bạn không thể trở thành loại người mà bản thân trước kia rất ghét được. Phải không?
4. Hãy lấy sự cố gắng ngày hôm nay đổi lấy cuộc sống mình mong muốn của tương lai.
5. Món đồ tôi thích rất đắt đỏ
Người tôi thích rất ưu tú
Bố mẹ tôi đã rất vất vả
Tôi lấy lý do gì để không nỗ lực đây?
6. Dậy sớm để học bài nhanh thuộc, nhanh vào đầu, rèn luyện tác phong sau này đi thi cho đúng giờ, đó mới là thảm đỏ trải đến thành công. Chứ không phải cứ ai dậy sớm đều thành công luôn được đâu.
7. Đứa bạn ghét cũng đang ngày đêm học tập, bạn còn mặt mũi nào mà nằm trên giường chơi điện thoại?
8. Vào một ngày của 30 năm sau, bạn bước vào một căn nhà chật chội, bước lên chiếc xe cũ kỹ, cuộc sống của bản thân cũng không tự quyết định nổi. Nếu không muốn một tương lai như vậy, hiện tại bạn phải nỗ lực ra sao, bạn hiểu chứ?
9. Bạn thần tượng một idol vé concert không có tiền mua, album không có tiền mua, lightstick bạn cũng không có... Để có thể gặp họ dù chỉ một lần bạn lại càng phải cố gắng hơn người thường.
10. Thế giới rộng lớn, đẹp đẽ tới vậy. Bố mẹ tôi xứng đáng được ngắm nhìn một lần nhờ đứa con thành công này.
11. Mười hai năm đèn sách hãy để kết quả chứng minh bạn đã không phụ quãng thời gian đó.
12. Muốn mua đồ mà không nhìn giá, hãy học tập mà không nhìn đồng hồ.
13. Tôi không muốn sau này tiếc nuối nói hai từ "Giá như..."
14. Tương lai tôi không muốn nhìn sắc mặt người khác mà sống. Mà ngược lại, họ phải nhìn tôi để cư xử và tôn trọng cho đúng.
15. Tiền không phải là tất cả, NHƯNG thực sự rất quan trọng.
16. Cơ hội đang nằm trong tay bạn, đừng để vuột mất.
17. Tôi không muốn đến tận lúc bố mẹ già cả vẫn phải lo lắng cho cuộc sống của tôi.
18. Dù là con gái hay con trai, tương lai phải tỏa sáng như ánh mặt trời, chứ không phải dựa vào ánh sáng của người khác.
19. Khoảng cách từ bảy tuổi đến mười bảy tuổi là mười năm. Nhưng khoảng cách từ mười bảy tuổi đến hai mươi bảy tuổi lại là cả một đời.
20. Điểm số thi thử không quyết định được gì cả vậy nên đừng chán nản hãy để thời gian nói lên sự nỗ lực của bản thân.
21. Cuối cùng, tên của chúng mình hay như thế, nhất định phải để nó xuất hiện trên giấy báo trúng tuyển nhé

Top Bottom