góp ý

L

lililovely

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

sau đây là phần mình góp ý cho diễn đàn để có thể thêm vào

1.phần tạo phiếu thăm dò sao không thể cho chỉnh sửa lại nhỉ
2. BQT trị có thể cho các thành viên thay đổi tên hiển thị được không
3. còn về việc tải video trên diễn đàn mình nghĩ nên: cac mem có thể đăng các video từ trang khác được mà , BQT trị có thể thay đổi ngoài youtube thì thêm 1 số các trang video khác .....

còn gì các bạn có thể nói tiếp nha.

H

hocmai.diendan

Cảm ơn em đã góp ý:
1. Phiếu tạo thăm dò không thể thay đổi, nếu như thay đổi được thì khác gì thay đổi kết quả của thăm dò. Ví dụ ban đầu của nó có 2 phiếu 1 là tốt, 2 là xấu và lựa chọn 1 đang có 100% lựa chọn, em đổi thành 1 là xấu, 2 là tốt thì hỏi có chính xác không => phi lí.
2. Tên đăng nhập càng không thể thay đổi, admin của diễn đàn có thể thay đổi được nhưng ko phải tự ý cho ai đổi cũng được, trừ các trường hợp vô cùng đặc biệt. Tên đăng nhập giống như tên khai sinh của em, có ai thích là đổi được không em, em cứ thử các diễn đàn khác xem, có trang nào cho đổi ko => phi lí.
3. Ngoài youtube các thành viên vẫn có thể đăng video cũng như clip nhạc từ trang khác, miền không vi phạm nội quy diễn đàn.
Hocmai.diendan

S

supperdragon9510

Cho em hỏi nữa ạ. Tại sao không thể chỉnh sửa những tin nhắn ở trang cá nhân hả anh ad ???? Nút "chỉnh sửa" bị biến mất rồi hay sao ý

T

thaonguyen25

Thắc mắc về vấn đề biểu tượng vui.

Anh ơi,tại sao khi em dùng những biểu tượng như thế này:)))thì được còn những biểu tượng như: When (14): thì nó lại hiện ra như trên hả anh?Em đã thử nhiều lần rồi nhưng vẫn không được ,trong khi những thành viên khác vẫn dùng bình thường,như vậy là sao ạ?Em giúp em với!Xin trân thành cảm ơn ạ.;)

H

hocmai.diendan

Cho em hỏi nữa ạ. Tại sao không thể chỉnh sửa những tin nhắn ở trang cá nhân hả anh ad ???? Nút "chỉnh sửa" bị biến mất rồi hay sao ý

Các cá nhân không thể tự chỉnh sửa tin nhắn khách của mình hoặc của người khác. Do thời gian qua có nhiều trường hợp kẻ xấu lợi dụng việc chỉnh sửa tin nhắn để gây bất đồng giữa các thành viên với nhau nên BQT sẽ cắt chức năng đó đi.

C

connhikhuc

em có câu hỏi: tại sao bảng xếp hạng hàng tháng lại không có thêm một bảng xếp hạng của tuần để xem thành viên nào tích cực nhất của tuần ? :D

L

lililovely

Cảm ơn em đã góp ý:
1. Phiếu tạo thăm dò không thể thay đổi, nếu như thay đổi được thì khác gì thay đổi kết quả của thăm dò. Ví dụ ban đầu của nó có 2 phiếu 1 là tốt, 2 là xấu và lựa chọn 1 đang có 100% lựa chọn, em đổi thành 1 là xấu, 2 là tốt thì hỏi có chính xác không => phi lí.
2. Tên đăng nhập càng không thể thay đổi, admin của diễn đàn có thể thay đổi được nhưng ko phải tự ý cho ai đổi cũng được, trừ các trường hợp vô cùng đặc biệt. Tên đăng nhập giống như tên khai sinh của em, có ai thích là đổi được không em, em cứ thử các diễn đàn khác xem, có trang nào cho đổi ko => phi lí.
3. Ngoài youtube các thành viên vẫn có thể đăng video cũng như clip nhạc từ trang khác, miền không vi phạm nội quy diễn đàn.
Hocmai.diendan

nhưng đăng đăng video cũng như clip nhạc từ trang khác như thế nào ạ ?:confused:
Em thử rồi nhưng không được là sao ạ?:confused::confused:
em nhắn tin nhưng không thấy trả lời ạ

Last edited by a moderator:
L

lililovely

góp ý tiếp

4. Mình thấy sao diễn đàn không cho các mems có thể lập nhiều nhóm hơn chứ 5 nhóm thì hơi ít
5. mình còn thấy 1 số bài , câu hỏi mình đăng hay của 1 số bạn khác cũng vậy được answer
ít quá, phải đợi khá lâu đó (mình chỉ nói là 1 số) :(:(

tiện thể cho mình hỏi diễn đàn HM có từ bao giờ vậy (mình muốn tìm hiểu)
thanks

H

hocmai.diendan

5 nhóm là quá nhiều, sắp tới có thể nghiên cứu để hạ bớt xuống vì chưa thấy tác dụng của hình thức này.
Với vấn đề là ít hoặc không có câu trả lời cũng có thể dễ hiểu, cá nhân em là mod của 1 box mà ko quan tâm tới box của em, từ khi lên làm mod mới được thêm vài bài viết thì chứng tỏ khả năng, năng lực của em chưa đạt; đội ngũ mod của diễn đàn cũng vậy, mod của chúng ta chưa đủ mạnh, chưa đủ người để có thể giải quyết hết các bài viết phát sinh trong ngày, đa phần mod đã và đang rất cố gắng nhưng cũng còn một số hoạt động kém, lao vào các bài spam vô nghĩa mà ko lo cho box của mình. Một vấn đề nữa là một bộ phận học sinh hiện nay có tính ỷ lại, những bài rất dễ, trong sách giao khoa đã có chỉ việc ghi chép lại thôi cũng đưa lên để hỏi hay cả 1 cái đề cương dài hơn chục câu cũng đưa cả lên thì thử hỏi sao có thể trả lời được? trả lời là hại bạn đó chứ? mod không phải là cái máy giải bài đâu em nhé? cá nhân em là tmod mà không hiểu được thì cũng nên xem xét lại.
Em nên tự tìm hiểu, tự thân vận động thì mới trưởng thành được, việc đi hỏi nhiều cũng tốt nhưng ko phải cái gì cũng hỏi, chỉ hỏi những cái gì mà bản thân em đã suy nghĩ, đã có chính kiến thì hãy đặt câu hỏi là tại sao ko phải là như thế này? Về diễn đàn cũng vậy em nhé, đã có thông tin tại diễn đàn cũng như tại trang chủ, hàng năm đều có tổ chức sinh nhật diễn đàn qua các event, tự tìm hiểu em nhé.

H

hocmai.diendan

Còn câu nào nữa em nhỉ? Em nên tìm hiểu phần hướng dẫn diễn đàn cũng như dưới link chữ kí của anh truớc nhé.

L

lililovely

góp ý tiếp

6. về box TĐ-TL-CS em thấy các mem đều hỏi những bài nên mình nghĩ(nghĩ thôi) có thể lập
box các môn học khác như: vẽ, nhạc, công nghệ, các ngoại ngữ khác...chứ cứ hỏi ở box này thì được trả lời ít lắm

7.còn về phần mất mật khẩu nếu dùng cách 1
thì nhỡ có thành viên biết được email của mình thì sao

H

hung.nguyengia2013@gmail.com

6. về box TĐ-TL-CS em thấy các mem đều hỏi những bài nên mình nghĩ(nghĩ thôi) có thể lập
box các môn học khác như: vẽ, nhạc, công nghệ, các ngoại ngữ khác...chứ cứ hỏi ở box này thì được trả lời ít lắm
Mình lại nghĩ khác với bạn. hocmai.vn là dịch vụ ôn thi đại học trực tuyến và chỉ cung cấp các khóa học liên quan tới thi tốt nghiệp và thi đại học. Những môn như vẽ, nhạc, công nghệ, ... không phải là những gì mà hocmai.vn chú trọng tới. Diễn đàn hocmai.vn là một phần của hocmai.vn với mục đích tạo ra một diễn đàn ban đầu chỉ để các học viên của hocmai.vn làm nơi trao đổi, thảo luận. Nhưng hạn chế thành viên như thế thì sẽ không thể phát triển được nên sau đó mở rộng cho phép tất cả mọi người dù có phải học viên của hocmai.vn không thì vẫn có thể đăng kí và lấy nơi đây làm nơi học tập, thảo luận rồi các box Ngoại khóa ra đời để phục phụ nhu cầu thư giãn sau giờ học cho mọi người ...

Theo mình, HOCMAI.VN thực chất là một cái lò ôn thi tốt nghiệp và đại học. Mà bạn có thấy lò luyện thi nào ôn mấy môn như vẽ, nhạc, công nghệ chưa? Ngoại ngữ thì phổ biến nhất là Tiếng Anh rồi, và chúng ta cũng đã có. Tiếng Pháp (hocmai.vn không có khóa dạy Tiếng Pháp) nhưng trong diễn đàn vẫn có box Tiếng Pháp. Vậy còn đòi hỏi gì thêm? Tiếng Trung, Tiếng Hàn hay Tiếng Nhật? Những cái không phải là trọng tâm thì ta có thể hỏi trong box Td-tl-cs, và những câu hỏi đó cũng không phải quá nhiều, quá quan trọng như bạn nói để có thể xem xét lập thêm những box mới.

H

7.còn về phần mất mật khẩu nếu dùng cách 1
thì nhỡ có thành viên biết được email của mình thì sao
Cái hướng dẫn đó đã lâu lắm rồi, tính ra cũng được 4 năm rồi thì phải. Hiện tại chỉ có 2 cách khôi phục mật khẩu: qua email và qua câu hỏi bảo mật. Qua email thì trên lí thuyết chỉ mỗi bạn và diễn đàn biết được email của bạn (tất nhiên, khi bạn đăng kí nick!) thì có ai khác biết được nữa nào? Trừ khi có người ngồi sau lưng bạn theo dõi từ đầu tới cuối :p

L

lililovely

Cái hướng dẫn đó đã lâu lắm rồi, tính ra cũng được 4 năm rồi thì phải. Hiện tại chỉ có 2 cách khôi phục mật khẩu: qua email và qua câu hỏi bảo mật. Qua email thì trên lí thuyết chỉ mỗi bạn và diễn đàn biết được email của bạn (tất nhiên, khi bạn đăng kí nick!) thì có ai khác biết được nữa nào? Trừ khi có người ngồi sau lưng bạn theo dõi từ đầu tới cuối :p

ý mình nói là ví dụ như khi mình đăng thông tin liên lạc lên 1 box nào đó muốn đăng kí ý
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2295058#post2295058:(

H

4. Mình thấy sao diễn đàn không cho các mems có thể lập nhiều nhóm hơn chứ 5 nhóm thì hơi ít
5. mình còn thấy 1 số bài , câu hỏi mình đăng hay của 1 số bạn khác cũng vậy được answer
ít quá, phải đợi khá lâu đó (mình chỉ nói là 1 số) :(:(

tiện thể cho mình hỏi diễn đàn HM có từ bao giờ vậy (mình muốn tìm hiểu)
thanks
Một lần nữa mình lại có suy nghĩ khác bạn.
4.Mình thấy mấy cái nhóm xã hội thật sự vô dụng và nên xem xét loại bỏ hẳn chúng đi để giảm chiếm dụng tài nguyên cho server diễn đàn.
Mình hỏi thật là bạn có tìm thấy cái nhóm xã hội nào hiện đang còn hoạt động sôi nổi không? Lúc trước (xa xa lắm) thì có lẽ có, còn bây giờ thì không. Bây giờ, các nhóm chỉ nổi lên bất chợt rồi chìm nghỉm cũng bất chợt. Một người lập nhóm ra rồi đi mời chào các thành viên khác tham gia, nói chuyện rôm rả được đôi ba ngày sau đó không có thêm bất cứ hoạt động nào nữa.
Facebook là mạng xã hội đã quá phổ biến với mọi người. Để giao tiếp, lập nhóm với nhau các bạn có thể làm trên facebook một cách dễ dàng và tiện lợi.
5.Chức năng hỏi bài nó không phải là một cái máy giải bài. Bạn hỏi cũng phải chờ người ta trả lời chứ? Bạn "bí" không làm được chẳng lẽ mọi người lại chỉ trong vài giây ngắn ngủi là có đáp số đúng cho bạn? Trên diễn đàn có rất nhiều câu hỏi đang chờ được trả lời. Người hỏi thì nhiều người xung phong trả lời đáp ứng không kịp. Có khi câu hỏi của bạn vừa đưa lên đã có câu hỏi của người khác đưa lên rồi, làm sao người giải bài (đa số không biết sử dụng hết các chức năng của diễn đàn và là mem tương đối mới) biết câu hỏi của bạn ở đâu mà đến giúp? Mình nghĩ bạn nên làm quen với những thành viên năng động hay giúp đỡ mọi người. Những khi có việc cần có thể gửi tin nhắn khách nhờ họ giúp đỡ, như thế sẽ nhanh chóng hơn ;)

H

ý mình nói là ví dụ như khi mình đăng thông tin liên lạc lên 1 box nào đó muốn đăng kí ý
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2295058#post2295058:(
À là về việc đăng kí tuyển mod hay gì đó mà người ta yêu cầu bạn để lại địa chỉ email phải không? Mình nghĩ việc đó cũng không có gì là khó giải quyết, lập email hoàn toàn miễn phí và cũng rất nhanh. Một email bạn giữ kĩ chỉ dùng cho những hoạt động cá nhân, những dịch vụ quan trọng, chỉ bạn bè người thân được biết. Một email khác bạn dùng để làm những việc không quan trọng khác (hình nhân thế mạng ;)). Khi đăng kí tuyển mod bạn hãy cung cấp email thứ hai đó. Việc cung cấp email chẳng qua là một cách để đảm bảo liên lạc giữa bạn và mọi người thôi. Nhưng nhớ là chỉ trả lời những email với những người quen thân trên diễn đàn, những người như mod hoặc admin, đừng để bị bọn lường gạt nó lợi dụng danh nghĩa mọi người để mà phá hoại :D

H

hocmai.diendan

Đồng ý với các câu trả lời của hung.nguyengia2013@gmail.com, anh chỉ điều chỉnh 1 chút.
Diendan.hocmai.vn không phải là 1 cái lò luyện như em nói đâu, nếu chỉ là 1 cái lò luyện thì không việc gì phải lập ra 1 cái diễn đàn có đầy đủ các môn và rải từ lớp 5 đến 13 thế cả, nếu là 1 cái lò luyện thì cần gì phải có các môn mà không có khoá học. Mục đích của diễn đàn Hocmai.vn khi khơi đầu là tạo ra 1 diễn đàn học tập chung cho học sinh cả nước. Nhớ lại thời điểm khai sinh ra diễn đàn năm 2007, khi đó chưa có diễn đàn học tập nào bao quát hết, chưa có 1 sân chơi, 1 cộng đồng học tập online nào cho học sinh cả nước. Diễn đàn hocmai.vn ra đời đã đáp ứng được nhu cầu học tập, giao lưu cho đông đảo các bạn học sinh. Về cấu trúc ban đầu của diễn đàn hocmai.vn cũng được lấy ý tưởng và nguyên mẫu từ 1 nhà trường thực tế để tạo nên 1 nhà trường online với đầy đủ các môn học từ tự nhiên đến xã hội, từ lớp 6 đến lớp 13 (Văn + Toán là từ lớp 5 vì liên quan đến việc ôn thi vào lớp 6). Tuy nhiên, không thể bao đồng tất cả mọi thứ, do đó những môn kỹ thuật (đến năm 2011 trở đi gọi là công nghệ), môn mỹ thuật (chỉ có đến lớp 8), các môn Tiêng Nhật, Đức, Nga, Trung... vì quá ít thành viên quan tâm cũng như tham gia nên không cho vào, môn mỹ thuật thì chỉ đến lớp 8 nên cũng bỏ, âm nhạc thì chúng ta gộp vào box Âm nhạc của khu vực Ngoại khoá; Thử hỏi bây giờ còn bao nhiêu trường đào tạo tiếng Nhật, Trung... box Tiếng Pháp lâu nay cũng "bỏ hoang" đó thôi.
Việc tạo thêm 1 box Kỹ thuật, hay ngoại ngữ đối với anh không mất quá 2 phút. Nhưng tạo ra không có ai hoạt động cũng như trở thành nơi spam, quảng cáo thì lại mất công đi xoá à?
Đính chính lại với hung.nguyengia2013@gmail.com là Hocmai.vn là 1 trang học trực tuyến từ lớp 4 đến lớp 12 và Luyện thi ĐH, trong đó còn có cả các khoá học đức dục, trí dục miễn phí chứ không phải là "lò ôn thi tốt nghiệp và ĐH" em nhé.

Top Bottom