giúp với!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phiphikhanh

Tuj tuần sau mới kt, cô tuj bảo ôn phần
T/c hh của oxit,axit
Dạng bài tập thì : dạng cho hỗn hợp chất rồi tìm khối lượng/phần trăm khối lượng ;
nhận biết chất bằng phương pháp hoá học.............................................(mới nói hồi sáng mà quên hết rùj,chậc lúc đó đang bận nój chuyện)

A

a.anh88

tròi nhận biết axit với bazơ à!!!!!!!hay là cái khác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

K

keobong996

Bạn nhắc tui mới nhớ ngày mai tui cũng k.t hoá!
nghe thầy nói nắm chắc kiến thức phần t.c hoá học của các loại a xit.o xit còn bài tập thì làm được các bt trong sách bt là hok lo điểm kém đâu!!!hihi

K

keobong996

tất cả luôn!àk còn coi một số a xit quan trong nữa!t.c,ứng dụng!t.c hh riêng ......

A

a.anh88

buồn một nỏi ông thày giáo tui khác người có khả năng cho vào nhận biết những chất kết tủa ý!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!có ai có bài nào cho tui tham khảo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

thao_won

buồn một nỏi ông thày giáo tui khác người có khả năng cho vào nhận biết những chất kết tủa
Cái này nghĩa là ji` :|

Bạn chỉ cần học kĩ trong SGK ,nắm vững các tính chất của các chất (oxit ,axit ,bazơ)
VD như về kết tủa thì có BaCO3 ,CaCO3 ,BaSO3 ,...nói chung là phải tự tìm hiểu mới dễ dàng nhớ và học dc ^^

Chú í cái tiêu đề kìa bạn ^^

K

keobong996

có nàk!Ngâm bột sắt dư trong 10 ml dung dịch nong độ đồng sunpat 1M sau khi pan ung kết thúc,lọc đc chất rắn a và d d B
a,cho a tác dụng với dung dịch hcl dư.tính khối lượng chất rắn còn lại sau pản ứng
b.tính thể tích dung dịch naoh 1M vùa đủ để kết tuahoàn toàn dung dịch b

M

minhtuyenhttv

buồn một nỏi ông thày giáo tui khác người có khả năng cho vào nhận biết những chất kết tủa ý!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!có ai có bài nào cho tui tham khảo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
chất kết tủa thì có thể nhận biết như sau: đối vs muối sunfat và axit sunfuric thì có thể nhận biết bằng d2 BaCl2, Ba(OH)2, Ba(NO3)2 tạo kết tủa BaSO4
đối vs dung dịch muói clorua và axit HCl thì nhận biết bằng dngg dịch muối AgNO3 tạo kết tủa AgCl
còn lại nếu cho dung dịch baz[ và muối thì lưu ý những baz[ tạo ra kết tủa (về màu sắc í) như AL(OH)3 có màu trắng keo, Fe(OH)3 màu nâu đỏ( đừng cố nhận biết Fe(OH)2 vì nếu để trong nước và có khí oxi cũng biến thành Fe(OH)3 à )

P

phiphikhanh

Vd 1: Trình bày pp hh để phân biệt các lọ hoá chất bị mất nhãn đựng các dd ko màu : K2SO4,KCl,KOH,H2SO4
Vd 2: Có 4 chất rắn đều màu trắng CaO,Na2O,MgO,P2O5.Hãy nêu cách nhận biết
Vd 3: Có 5 chất rắn màu trắng hãy nhận biết : MgO, P2O5 , BaO,Na2SO4,Al2O3
..............Nhìu lắm ....................

M

muathu1111

Mai kiểm tra hả................ tui kiểm tra từ tuần trước rùi.............. bài kiểm tra cho đt lun.......... dễ lắm đc có 5 điểm............:(:)(:)(:)((..........( do làm nhầm đề) ...... có bài khó nhứt là viết ptpư
có 2 pt này viết đi nha:
[TEX] FeS_2 + KClO_3 ---> khi + ............[/TEX]
[TEX]FeS_2 + HCl ---> khi ... [/TEX]+ chất rắn màu vàng

Còn cái bài này nữa làm xong thì kiểm tra ok lun
Hãy tách 2 muối [TEX]NaCl vs KCl[/TEX] từ hh 2 muối đó....... ( chất rắn)

T

thao_won

Vd 1: Trình bày pp hh để phân biệt các lọ hoá chất bị mất nhãn đựng các dd ko màu : K2SO4,KCl,KOH,H2SO4
Vd 2: Có 4 chất rắn đều màu trắng CaO,Na2O,MgO,P2O5.Hãy nêu cách nhận biết
Vd 3: Có 5 chất rắn màu trắng hãy nhận biết : MgO, P2O5 , BaO,Na2SO4,Al2O3
..............Nhìu lắm ....................

VD 1: Cho quỳ vào ,hoá xanh là KOH ,hoá đỏ là H2SO4
Cho BaCl2 vào hai dd còn lại ,có kết tủa là K2SO4
VD2: Cho vào nước ,ko tan là MgO ,tan -dd làm quỳ hoá đỏ là P2O5 ; chất tan tạo dd đục là CaO ,chất tan mạnh là na2O
Vd3:Cho vào nước ,ko tan là MgO và Al2O3 , chất tan làm quỳ hoá đỏ là P2O5 ,chất tan làm quỳ hóa xanh là BaO ,chất còn lại tan ko làm quỳ đổi màu là na2SO4.
Cho hai chất ko tan vào dd NaOH ,oxit nào tan là Al2O3

T

thao_won

Mai kiểm tra hả................ tui kiểm tra từ tuần trước rùi.............. bài kiểm tra cho đt lun.......... dễ lắm đc có 5 điểm............:(:)(:)(:)((..........( do làm nhầm đề) ...... có bài khó nhứt là viết ptpư
có 2 pt này viết đi nha:
[TEX] FeS_2 + KClO_3 ---> khi + ............[/TEX]
[TEX]FeS_2 + HCl ---> khi ... [/TEX]+ chất rắn màu vàng

[TEX]6FeS_2 + 11KClO_3 \Rightarrow 12SO_2 + 3Fe_2O_3 + 11KCl[/TEX]

[TEX]FeS_2 + HCl \Rightarrow FeCl_2 + FeCl_3 + H_2S[/TEX]

Cái p/ư hai chắc là sai :D

A

a.anh88

Cái này nghĩa là ji` :|

Bạn chỉ cần học kĩ trong SGK ,nắm vững các tính chất của các chất (oxit ,axit ,bazơ)
VD như về kết tủa thì có BaCO3 ,CaCO3 ,BaSO3 ,...nói chung là phải tự tìm hiểu mới dễ dàng nhớ và học dc ^^

Chú í cái tiêu đề kìa bạn ^^
ông bảo tìm các dung dịch mất nhãn như Fe2O3 , Fe3O4,.... thế có khó kô:)|:)|:)|

A

a.anh88

VD 1: Cho quỳ vào ,hoá xanh là KOH ,hoá đỏ là H2SO4
Cho BaCl2 vào hai dd còn lại ,có kết tủa là K2SO4
VD2: Cho vào nước ,ko tan là MgO ,tan -dd làm quỳ hoá đỏ là P2O5 ; chất tan tạo dd đục là CaO ,chất tan mạnh là na2O
Vd3:Cho vào nước ,ko tan là MgO và Al2O3 , chất tan làm quỳ hoá đỏ là P2O5 ,chất tan làm quỳ hóa xanh là BaO ,chất còn lại tan ko làm quỳ đổi màu là na2SO4.
Cho hai chất ko tan vào dd NaOH ,oxit nào tan là Al2O3
bạn ơi Vd1: ui tưởng giấy quỳ kô đổi màu thì là K2So4 và KCL chứ rồi mới cho 2 chất kết hợp với BaCl2(Hoặc Ba(OH)2) kết tủa là K2SO4 còn kô kết tủa là KCL chứ!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom