Giúp mình giải thích chi tiết bài giảm phân này với

bimatbimat99

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng tư 2017
5
1
6
24

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Một cơ thể có kiểu gen AB//ab giảm phân hình thành giao tử, trong quá trình đó có một số tế bào không phân li trong giảm phân II. Số loại giao tử tạo ra là?
bạn cho mình hỏi chút là nó có cho giảm phân có bắt chéo hay là không bắt chéo không ạ?

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Chắc là do đánh máy lỗi ý mà!(bỏ qua)
ul.ahihi..vậy thì cùng đáp án rồi :v
Đề không nói gì thì hình như lấy TH tối đa á
cơ mà nếu như theo bạn í bảo là lấy số lượng tối đa thì nó sẽ có thêm 2 trường hợp nữa đó là AABB và aabb nhé
tại vì mình thường làm đề sẽ nêu rõ có trao đổi chéo hay không bơi vì nếu cho đề dành cho hs THPT mà ko nếu rõ sẽ có vài bạn nhầm lẫn chỉ dùng các trường hợp khi không trao đổi chéo nên với cái câu hỏi của bạn mình không biết gv bên bạn đang muốn đưa ra câu hỏi theo lối suy nghĩ nào..
Nhưng nếu chính xác theo lí thuyets thì có lẽ không lấy số lượng tối đa mà lấy theo các giao tử trao đổi chéo nhé.

Trafalgar D Law

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng bảy 2016
441
1,381
236
Ninh Bình
Chắc là do đánh máy lỗi ý mà!(bỏ qua)
Thanh niên copy mà không ghi nguồn nhé.Đây là bài cần giải chi tiết,ở cái link đó không giải thích cặn kẽ đâu.Nếu bạn tham khảo nguồn thì mình xin bạn nếu hiểu hãy đăng nhé,để phần cho người khác nữa,cứ nhao nhao tranh nhau Search Google rồi đăng bài thì được cái gì tốt đẹp đâu chứ.Cẩn thận khi đăng bài viết copy mà bị hỏi xoáy nhé
P\s: bình luận này không liên quan đến topic nên Ad xóa thoải mái nhé :)

bimatbimat99

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng tư 2017
5
1
6
24
Thanh niên copy mà không ghi nguồn nhé.Đây là bài cần giải chi tiết,ở cái link đó không giải thích cặn kẽ đâu.Nếu bạn tham khảo nguồn thì mình xin bạn nếu hiểu hãy đăng nhé,để phần cho người khác nữa,cứ nhao nhao tranh nhau Search Google rồi đăng bài thì được cái gì tốt đẹp đâu chứ.Cẩn thận khi đăng bài viết copy mà bị hỏi xoáy nhé
P\s: bình luận này không liên quan đến topic nên Ad xóa thoải mái nhé :)
Làm sao xóa nhỉ? MÌnh mới tham gia nên không rõ lắm

Top Bottom