giúp mình gấp cứu mạng nè

O

oreo_milk

sai hoàn toàn!môn ngữ văn giúp ta hiểu được văn hoá người Việt Nam từ đó thấy yêu quê hương đất nước mình hơn; giúp ta biết được những cách ứng xử trong cuộc sống từ đó sống tốt hơn, hoà đồng với mọi người;"văn học là nhân học", học văn rùi mới có thể làm người!Tui thấy câu hỏi này trẻ con quá, chỉ nói được vài ý thui!

T

thuhoai_2506

bạn à mình nghĩ là sai bởi vì có văn làm cuộc sống thêm mềm mại uyển chuyển hơn,đỡ cững nhắc hơn,hiểu đc văn hoá ngườiviệt từ xưa đến nay .ko những thế nó còn giúp chúng ta nói năng thêm lịch sự ko học văn bạn có thể bít đc những lời lẽ lịch sự ko hay cả những lí lẽ xác đáng để người khác cảm phục.hơn nũa văn luôn theo những luật sư vào toà án để biện minh giúp một số người có thể nói quá lên là còn có tfể cứu đc mạng sống khi người có nguy cơ bị kết án tử hình
thử hỏi một người ko học văn ko biết đến văn có thể biên minh đc ko??? những người học văn ko giỏi cũng chưa chắc tìm ra lí lẽ thuyết phục toà. rồi ko có văn ta có thể biết đến những áng thơ văn hay bất hủ hay ko??????????........... (còn nhìu nhìu nhìu lém) vì thế mà chúng ta rất cần học văn

đó là lời mình tự nghĩ ra và theo cảm nhận của mình thì là như thế còn các bạn nghĩ sao???:D

Last edited by a moderator:
Top Bottom