giúp mình các bạn ơi

Thảo luận trong 'Địa lí địa phương' bắt đầu bởi tuandiep_vn, 13 Tháng hai 2008.

Lượt xem: 834

1. tuandiep_vn

tuandiep_vn Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

ai giúp mình giải dùm bài tạp ày cái.
    phân tích sư phân bố dân cư và lao động ở thanh hóa ,yếu tố ảnh hưởng tới sự phân bố đó,đánh giá yếu tố nào tốt yếu tố nào không tốt,nêu nên thực trạng dân cư phân bố ở đâu và tỉ lệ bao người /km2
    khách quan: đánh giá thực trạng
    chủ quan: thực trạng và hạn chế
    xin cảm ơn

2. linhthitran

linhthitran Guest

tôi chỉ nói một só vấn đề mà tôi biết thôi nhé có giúp đc đồng chí tì nào thì tôi khôn biết tôi chưa đc học về địa lý việt nam mấy. Còn mún bít nhiều hơn thì cố anh đợi ông AQ lên :D

phân bố dân cư: Ở vùng đồng bằng các khu công nghiệp lớn và các khu du lịch thì tập trung lượng dân cư lấn và chủ yêu là dân tộc kinh. Ở vùng núi thì tập trung các dân tộc ít người mường thái thổ dao mông khơ mú.
    Yếu tố ảnh hưởng tới sự phận bố đó : là thiết yêu ở vùng đồng bằng thì có đất để trồng trọt, Ở các khu công nghiệp có việc làm nên tât yếu phải cần có công nhân => dân cư sẽ dịch chuyển về đấy nhiều. còn lại thì tôi chịu.

3. arxenlupin

arxenlupin Guest

cái này tìm trên google mãi mà ko tìm thấy gì cả
    mà sao đề lại là tìm hiểu địa lý địa phương thế này
    bạn có phải ở thanh hóa ko

4. aqnacm

aqnacm Guest

Tớ học về địa hình phần này biết gì mà nói, môn dân số học còn đang chờ thi lại đây nè

Cách tiếp cận hả, đừng tìm trên mạng, ra thư viện kiếm mấy cuốn niên giám thống kê mà tra số liệu, từ số liệu rồi mới phân tích bốc phét được.

Thanh hóa cũng lắm địa chí, kiếm 1 cuốn về tham khảo chắc là ra ngay thôi

Phân tích dân số dân cư thì nên quan tâm đến các vấn đề:
    Văn hóa, dân tộc
    Tập quán canh tác
    Cơ cấu dân số
    Phân bố dân cư
    Cơ sở hạ tầng
    Trình độ dân trí
    Tỉ lệ sinh tử

nếu có HDI thì càng tốt

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted