Sách Giới thiệu sách- Gió qua rặng liễu

Thọ Lê 2k5

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng mười một 2018
46
50
16
Nam Định
Trường THCS Yên Phú
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:rongcon12 Các bạn đã từng đọc cuốn sách '' Gió qua rặng liễu" của Kenneth Grahame chưa nhỉ ? :rolleyes:
Nếu chưa thì các bạn hãy cùng khám phá cuốn sách này cùng với mình nhé!:):):)
Truyện kể về các loài vật nhỏ bé đáng yêu sống bên bờ sông Thames xinh đẹp,hiền hòa và trong rừng liễu cạnh bờ sông. Chuột chũi nhát gan nhưng ưa mạo hiểm:Chicken13, Chuột nước hiểu thông biết rộng:Chicken4,nhiệt tình, hiếu khánh; Cóc đáng yêu nhưng gây ra những chuyện rắc rối:rongcon4;Bác Lửng, chú rái cá,chuột biển và thỏ Xám ngốc nghếch sẽ là nhũng người bạn luôn đồng hành cùng nhau để khám phá ra những bí mật thú vị của thế giới xung quanh.
Câu chuyện được kể vừa bình lặng,ấm áp tình người nhưng hàm ẩn nhiều triết lí và bài học giá trị về cuộc sống. Nó đã làm rung đọng trái tim biết bao thế hệ độc giả.:):)
Đặc biệt hơn cuốn sách còn mang lại cho chúng ta những hiểu biết thú vị về thế giới xung quanh. Tại sao có hiện tượng''Ánh sáng trắng Nam Cực''; Chuột mài răng để làm gì?;'' Tạp tục thủy táng'' của loài Lửng.....
Tất cả sẽ có trong cuốn sách này và hãy cùng mình tìm hiểu nhé:):)

Top Bottom