Vật lí 10 Giải thích hiện tượng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Erza Scarlet., 7 Tháng một 2020.

Lượt xem: 127

1. Erza Scarlet.

Erza Scarlet. Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lương Sơn
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Tại sao khi ta soi gương nhiều thì sẽ mau già hơn?

2. Lê Văn Đạt 22

Lê Văn Đạt 22 Học sinh chăm học Thành viên Test Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Cù Huy Cận

Quan điểm soi gương nhanh già không hề sai. Bởi khi bạn soi gương năng lượng từ bạn phát ra được chiếc gương phản ánh và sau đó phá hủy vầng hào quang bảo vệ chính mình, đặc biệt gây hại cho sức khỏe con người.
    Mỗi khi soi gương bạn sẽ mất 3 phút để phát ra năng lượng và trong gương có luồng tia tử ngoại phát ra sẽ gây nguy hiểm cho sức khỏe của bạn. Như khi bạn dùng bộ điều khiển ti vi từ xa cho hướng phản chiếu nhằm vào vô tuyến thấy nó vẫn có tác dụng như thường. Điều đó có nghĩa là gương cũng như màn hình vô tuyến đó có thể phản xạ năng lượng phát ra từ ánh mắt và gây nguy hiểm cho bạn khi nhìn phản chiếu qua chiếc gương.

3. Hiền Lang

Hiền Lang Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    GTVT

Chẳng có cơ sở vật lý nào để nói soi gương thường xuyên thì nhanh già cả.
    Như em trên giải thích theo kiểu "tia tử ngoại" hoàn toàn không đúng, cũng không có tia nào từ mắt người phát ra cả. Cơ thể người cùng lắm phát ra tia hồng ngoại, dù có bị phản xạ qua gương thì tia hồng ngoại cũng chả làm da người thay đổi nhiêt độ đáng kể.

Soi gương thấy mình nhanh già chẳng qua là yếu tố tâm lý thôi. Các bà càng lo nghĩ mình già thì sẽ càng nhanh có nếp nhăn, còn những người lạc quan vô tư thì tế bào họ sẽ tươi trẻ, chậm lão hóa.

realjacker07 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted