English THCS Giải đề

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
View attachment 129336 View attachment 129337
Mọi người xem hộ em với ạ ,,,,em cảm ơn nhiều !!!!
Bài 1:
2.Politician- diplomatic
7. Diplomatic
8. Heroic
9. Symbolic
10.Artist
11. Medically
Bài 2 @jehinguyen em xem giúp chị . Chị cảm ơn.
Bài 3:
1.
officially
3. biological
4. scientific
7. emphasize
8. hygienic
9. summarize
10. nutritious
Có chỗ nào không hiểu em hãy hỏi nhé . Chị sẽ cố gắng giải đáp. Chúc em học tốt.

• Like
Reactions: Mòn Mon

Mòn Mon

Học sinh
Thành viên
21 Tháng tám 2019
26
2
21
Hà Nội
THCS Tích Giang
Chị ơi câu 7 sao lại là diplomatic ạ??? từ cho là psychology mà chị?

Ngọc Trà

Giải Nhì event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
7 Tháng sáu 2019
278
268
76
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Mình đang nói từ psychology cơ mà, chứ có nói emotional đâu. Sau very luôn là 1 tính từ, xem lại lý thuyết đi bạn.
Xin lỗi , mình nhớ nhầm. Với lạo nhìn sai đề luôn, get ở đây là động từ chứ không phải danh từ đâu bạn và nhờ nhà tâm lí học giúp đỡ chứ không phải tâm lí giúp đỡ đâu nhé

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Xin lỗi , mình nhớ nhầm. Với lạo nhìn sai đề luôn, get ở đây là động từ chứ không phải danh từ đâu bạn và nhờ nhà tâm lí học giúp đỡ chứ không phải tâm lí giúp đỡ đâu nhé
Bạn làm sao thế? Get psychological help tức là cần sự trợ giúp về mặt tâm lý cơ mà? Bạn sai cơ mà :p

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Được rồi. Chị nhầm ở đây . Câu trả lời ở đây là get psychological help . Help ở đây là một danh từ và ta cần một tính từ để bổ nghĩa cho nó. Nói cách khác get something mà something ở đây là help và trước danh từ là một tính từ thế nên psychology đổi thành psychological.

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Mình đang nói từ psychology cơ mà, chứ có nói emotional đâu. Sau very luôn là 1 tính từ, xem lại lý thuyết đi bạn.
Very chỉ có tác dụng nhấn mạnh thôi chứ nó không quyết định từ sau đó thuộc dạng tính từ hay trạng từ cả.
VD : He drives very carelessly.
Trong câu trên cái quyết định dạng từ của carelessly chính là drives [trạng từ đứng sau động từ bổ nghĩa cho động từ ] :D

Top Bottom