Gdcd 9- bài tập sgk bài 1 chí công vô tư

L

lidungnguyen123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

BÀI 1 : em tán thành hay ko tán thành với những quan điểm nào sau đây ? vì sao?
a)người sống chí công vô tư chỉ thiệt cho minh
b) học sinh còn nhỏ tuổi thì ko thể rèn luyện dc phẩm chất chí công vô tư
c) chí công vô tư là phẩm chất tốt đẹp của công dân
d) chí công vô tư phải thể hiện ở cả việc làm và lời nói

BÀI 2: Em sẽ làm gì trong mỗi trường hợp sau đây ( im lặng, phản đối , hay đồng tình)
giải thích vì sao ?
a) em biết ông ba làm nhiều việc sai trái, nhưng ông ba lại là ân nhân của gia đình em
b) em biết ý kiến của bn Trung là đúng , song ý kiến đó lại bị các bạn trong lớp phản đối
c) trong danh sách đề cử đi dự hội nghị cháu ngoan bác hồ của thành phố, 1 số bn biết trang hoàn toàn xứng đáng, song lại ko đồng ý cử trang vì trang hay phê bình mỗi khi các bn có khuyết điểm

LÀM GIÚP TỚ CÁC BÀI TẬP TRÊN
MAI TỚ HỌC ÙI
GIÚP ĐI NHE
THANKS CÁC BN NHÌU

Last edited by a moderator:

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
BÀI 1 :
a)người sống chí công vô tư chỉ thiệt cho minh Không tán thành
b) học sinh còn nhỏ tuổi thì không thể rèn luyện được phẩm chất chí công vô tư Không tán thành
c) chí công vô tư là phẩm chất tốt đẹp của công dân Tán thành
d) chí công vô tư phải thể hiện ở cả việc làm và lời nói Tán thành

BÀI 2: Em sẽ làm gì trong mỗi trường hợp sau đây ( im lặng, phản đối , hay đồng tình)
a) em biết ông ba làm nhiều việc sai trái, nhưng ông ba lại là ân nhân của gia đình em Phản đối
b) em biết ý kiến của bạn Trung là đúng , song ý kiến đó lại bị các bạn trong lớp phản đối Phản đối các bạn làm sai, đồng tình với ý bạn Trung
c) trong danh sách đề cử đi dự hội nghị cháu ngoan bác hồ của thành phố, 1 số bạn biết trang hoàn toàn xứng đáng, song lại không đồng ý cử trang vì trang hay phê bình mỗi khi các bạn có khuyết điểm Phản đối các bạn không đồng ý

• Like
Reactions: kaede-kun
Top Bottom