Hóa [Fun] 7 chất kỳ lạ có thể bạn chưa biết?

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
24
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello mọi người!!!

Từ trước đến nay, nhắc đến hóa học các bạn thường liên tưởng đến các chất thông dụng, có các tính chất rất quen thuộc mà nhiều người đều biết. Tuy nhiên, có một số chất vô cùng kỳ lạ mà phần lớn trong chúng ta chưa từng tiếp xúc nó. Đó là gì? Ngay sau đây mời các bạn theo dõi một video, giới thiệu về các chất vô cùng kỳ lạ mà có thể bạn chưa biết...

Nếu có bất kỳ thông tin nào về các chất dưới đây, các bạn có thể để lại bài viết bên dưới để mọi người cùng tìm hiểu :D
(nguồn: internet)

NHOR

Cựu Mod Hóa
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
2,369
4,280
584
Quảng Trị
École Primaire Supérieure
Hello mọi người!!!

Từ trước đến nay, nhắc đến hóa học các bạn thường liên tưởng đến các chất thông dụng, có các tính chất rất quen thuộc mà nhiều người đều biết. Tuy nhiên, có một số chất vô cùng kỳ lạ mà phần lớn trong chúng ta chưa từng tiếp xúc nó. Đó là gì? Ngay sau đây mời các bạn theo dõi một video, giới thiệu về các chất vô cùng kỳ lạ mà có thể bạn chưa biết...

Nếu có bất kỳ thông tin nào về các chất dưới đây, các bạn có thể để lại bài viết bên dưới để mọi người cùng tìm hiểu :D
thật ko ngờ... lần đầu tiên em biết, bài viết này đã mở ra cho em cái nhìn mới về thế giới hóa học, tình yêu hóa học của em bắt đầu được khơi gợi rồi đấy anh ạ!!! hay thật đấy! Chà, rất rất hay luôn... sau này em cx sẽ tìm ra những chất đặc biệt như vậy :D
Thống kê cho dễ nhớ nào!!! :)
1/Nitrogen Triiodide
2/ Magnetic Thinking Putty : Đất sét biết suy nghĩ : hấp thụ từ trường nam châm và hút các KL khác
3/ Ultra Hydriphobic Material : Vật liệu siêu chống nước
4/ Hydrogel : Có khả năng hấp thụ nước rất siêu
5/ Kim loại Gallium : Là Kim loại mềm. nhưng là chất rắn ở to thấp, là chất lỏng ở to > 29.76oC
5/ Aerogel : là chất rắn nhẹ nhất, cách nhiệt tuyệt vời
7/ Nitinol : niken + titan tỉ lệ bằng nhau: hiệu ứng nhớ... Em thích cái này nhất nè!!

Phương Nam 187

Học sinh
Thành viên
17 Tháng tám 2017
145
114
36
18
Hà Giang
THCS Thị Trán Vị Xuyên
Hello mọi người!!!

Nitrogen Triiodide mà dùng trong chiên tranh thì cứ dải ra đất, quân dịch giẩm phải nổ banh xác :r20

• Like
Reactions: Hồng Nhật

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Hello mọi người!!!

Em chưa học Hóa nhưng mà nhìn nó cũng hay hay, nhìn thích thật đấy.

mikhue

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng chín 2017
985
607
154
20
Đắk Lắk
SMTOWN
Hello mọi người!!!

nhìn đất sét biết suy nghĩ hay quá chừng! mình muốn món đó nhất!

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
24
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Nitrogen Triiodide mà dùng trong chiên tranh thì cứ dải ra đất, quân dịch giẩm phải nổ banh xác :r20
ghê thật em há!!! :D:D:D
Em chưa học Hóa nhưng mà nhìn nó cũng hay hay, nhìn thích thật đấy.
Hóa học còn rất nhiều thứ thú vị chờ em khám phá đấy!!! :D
nhìn đất sét biết suy nghĩ hay quá chừng! mình muốn món đó nhất!
"Hàng hiếm" đấy em, chúng ta chắc ko có nỗi đâu!!! hihi

• Like
Reactions: mikhue
Top Bottom