English 10 family life

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 10' bắt đầu bởi thaodang0102@gmail.com, 14 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 119

1. thaodang0102@gmail.com

thaodang0102@gmail.com Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

giúp mình viết đoạn văn với chủ đề The benefit of sharing houseworks
    mình viết được chút chút rồi nhưng ko hay và cũng sai ngữ pháp nx các bạn sửa giúp mk nhé
    nếu có thể thì bổ sung luôn
    In my opinion, family members should share houseworks together . There are 4 members in my family and they always share houseworks .For example , my father digs a garden, changes light bulbs and washes the car or motobike . My mother buys food , makes the bed and prepares meals . My elder bro feeds pets and takes out the rubbish. And me, I washes dishes , does the laundry and sweeps the floor. Sharing houseworks makes members feels less tired and equal . When members share houseworks, they will have a good relationship with everyone in my family . In short, we should share houseworks to improve family life .

2. jehinguyen

jehinguyen Mod Tiếng Anh Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Xuân Diệu

Mình chữa một tí về lỗi ngữ pháp thôi nha ^^
    In my opinion, family members should share houseworks together . There are 4 members in my family and they always share houseworks .For example , my father always digs the garden, changes light bulbs and washes the car or motobike . My mother buys food , makes the bed and prepares meals . My elder brother feeds pets and takes out the rubbish. And me, I washes dishes , does the laundry and sweeps the floor. Sharing houseworks makes members feels less tired and more equal . When members share houseworks, they will have good relationships with everyone in the family . In short, we should share houseworks to improve the family life.
    - Housework là uncountable noun có nghĩa là danh từ không đếm được => bỏ s nhé.

thaodang0102@gmail.comphuongdaitt1 thích bài này.
  3. dangtiendung1201

dangtiendung1201 Cựu Mod Toán Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lương Thế VInh-Thành phố Thái Bình

Theo mình thì câu này của bạn ấy đúng ngữ pháp chứ nhỉ.

jehinguyenthaodang0102@gmail.com thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted