English THPT Event at my school

yebingbing

Học sinh
Thành viên
4 Tháng ba 2018
168
109
36
20
Hà Nội
THPT Thạch Thất
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tổ Tiếng Anh trường tớ đang tổ chức một cuộc thi giữa các lớp. Nội dung là các lớp có thể hát,đối thoại về một chủ đề,làm thành game show,diễn kịch ...bằng tiếng Anh. Mong các bạn cho tớ 1 chút ý kiến là nên làm như thế nào thì đặc sắc,ấn tượng. Cám ơn vì đã giúp đỡ
@Thiên Thuận @Tuấn Anh Phan Nguyễn @Minh Nhí @Tam Cửu ... Mọi người vào cho ý kiến giúp tớ nàooooooooo!

• Like
Reactions: npan_184

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Tổ Tiếng Anh trường tớ đang tổ chức một cuộc thi giữa các lớp. Nội dung là các lớp có thể hát,đối thoại về một chủ đề,làm thành game show,diễn kịch ...bằng tiếng Anh. Mong các bạn cho tớ 1 chút ý kiến là nên làm như thế nào thì đặc sắc,ấn tượng. Cám ơn vì đã giúp đỡ
@Thiên Thuận @Tuấn Anh Phan Nguyễn @Minh Nhí @Tam Cửu ... Mọi người vào cho ý kiến giúp tớ nàooooooooo!
  • Hmm đây là mình chia sẻ chung thông thường các cuộc thi được nhà trường tổ chức hay bất kì ai tổ chức mà có liên quan đến các vấn đề như: hát,đối thoại về một chủ đề,làm thành game show,diễn kịch,...thì cách tốt nhất thì chúng ta nên xây dựng một bài đối thoại có sự kết hợp của tầm 4-5 người là vừa(nếu nhiều hơn thì sẽ bị rối và lộn thoại với nhau, đây là kinh nghiệm của cá nhân mình)
  • Trong quá trình đối thoại thì chúng ta có thể lồng ghép vào đó là một tiếc mục văn nghệ nhỏ như: Hát, hoặc nhảy phải bằng nhạc Tiếng Anh, điều này là bắt buộc, chọn những bài nào càng sôi động càng tốt vì nó sẽ là cách mà chúng ta có thể khuấy động bầu không khí của sân khấu.
  • Đặc biệt một điều không thể thiếu đó chính là: TỰ TIN muốn có được một kết quả tốt thì không thể nào thiếu sự tự tin trong quá trình trình bài sản phẩm. Tự tin giúp chúng ta có thể chiếm được nhiều sự chú ý của khán giả và giám khảo.
Học tốt!

Top Bottom