Nhật ký Euphoria

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

/27.07.22/
Euphoria : Niềm hạnh phúc :3
Khi tôi vẫn còn thở , vẫn còn sống , vẫn còn nhìn thấy ánh mặt trời , vẫn mỉm cười , vẫn biết buồn , vẫn đang còn gặp được những người thân thương thì đấy là niềm hạnh phúc lớn nhất cuộc đời tôi.
Tôi gặp anh trong một buổi tối nọ , chúng tôi không quen biết nhưng anh vẫn luôn cùng tôi nói chuyện mỗi ngày...

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/28.07.22/
Chứng tr.ầm cảm đáng sợ đến mức nào?
Bạn cười rất đẹp. Bạn mà pha trò thì ai cũng cười ngất. Mỗi lần nhắn tin với bạn, hai đứa có thể luyên thuyên đến tận sáng hôm sau.
Bạn sẵn sàng chạy hơn mười mấy cây số chỉ để sang đón mình đi dạo vài vòng. Trên xe, mình kể hết chuyện này tới chuyện khác, bạn vừa chạy vừa nghe, thi thoảng trả lời đôi ba câu, chưa bao giờ bỏ sót bất kỳ lời nào.
Đôi khi đang ngồi, quay sang đã thấy mắt bạn hoe đỏ. Mình lục trong túi xách khăn giấy, chìa về phía bạn.
Thi thoảng bạn lại biến mất đâu đó đôi ba ngày, tin nhắn không xem, điện thoại không nghe. Mình chỉ im lặng đúng ngày đầu, những ngày sau đều cố gắng liên lạc cho bằng được.
Mình sợ bạn nghĩ quẩn, nghĩ rằng chẳng còn ai trên đời này cần bạn nữa.
Mọi người xung quanh đều nói, ai mà chẳng có áp lực, bạn chỉ đang làm quá vấn đề.
Bạn bè thân thiết hơn một chút thì bảo, chuyện của mày chưa là gì so với tao đâu, để tao kể cho nghe...
Gia đình nhìn bạn, lắc đầu ngán ngẩm, lớn đến từng tuổi này còn vẽ vời bệnh tật, bắt người nhà chú ý.
Những lúc như vậy, mình chỉ lẳng lặng ngồi bên cạnh bạn.
Mình nói, đừng cười nữa, khóc cho thoả đi.
Mình nói, hoàng hôn ngày mai đẹp lắm, bộ mày không muốn ngắm hả?
Mình nói linh tinh vụn vặt đủ thứ trên đời, chỉ mong níu được chút mầm sống nơi bạn, để bạn nhận ra rằng bạn không hề cô đơn.
Chúng ta đều không biết tâm hồn ai đang dần ch.ết, bởi chúng ta luôn trông thấy họ hạnh phúc, khoé môi cong cong, tựa như hoa hướng vậy. Để rồi thoáng qua vài giây, bông hoa xinh đẹp liền lụi tàn.
Tr.ầm cảm là căn b.ệnh đáng sợ, bởi đôi khi phía sau nụ cười là mảnh hồn đã nát tan.
Mình chỉ biết cố gắng từng chút một, để có thể cùng bạn nhìn thấy ngày mai.

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/29.07.22/
Gần một tháng không cần phải đến lớp bồi dưỡng , mình cũng không muốn tham gia thi HSG nữa. Một phần vì không có hi vọng , một phần vì mình muốn chuyển khối.
Mình không biết sẽ làm gì , đi đâu , như thế nào.
Có lẽ...đến một độ tuổi thì học ĐH không còn là tia nắng mà quan trọng là kiếm tiền trang trải cuộc sống.
Đi du học cũng là một lựa chọn không tồi...

Rời xa nơi này một thời gian, đến nơi không có người thân quen. Sẽ có nhiều khó khăn và có khi cuộc sống không như mong muốn.

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/30.07.22/
Nghệ An sau những ngày nóng bức thì hôm nay cũng có mưa . Mưa không quá lớn và kéo dài nhưng lại để lại trong lòng một chút muộn phiền.
Không phải vì chuyện gì , chỉ là trong lòng cảm thấy buồn.
Thế là ngày mai nữa sẽ hết tháng 7 , nhanh thật...
Mới đó mà gần hết hè , lại sắp đi học.
Tối qua mình gặp được hai người bạn mới ,một người cùng tuổi và một người hơn mình một tuổi.
Cùng sở thích nghe podcast và là những người sống khá tình cảm.

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/31.07.22/
Mình cũng đã nghĩ thông suốt .Cuộc đời sẽ có những người đến rồi đi , cũng có lúc những mối quan hệ dần hẹp lại đơn giản vì họ có cuộc sống riêng cho bản thân.
Không sao cả , đứng lên mà đi. Khi cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Đừng suy sụp , đừng trách móc , đừng so sánh mình với người khác mà hãy so sánh mình của hiện tại với quá khứ. Cố lên

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/04.08.22/
Hôm nay là lễ thất tịch
Định đọc lại cuốn "Thất tịch không mưa" nhưng nghĩ lại thôi . Đọc xong khóc sưng cả mắt :v

• Like
Reactions: Andrea Valerie

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/08.08.22/
Hmm...trong danh sách đấy không có tên mình nữa . Trước khi quyết định mình cũng suy nghĩ kĩ rồi , có hơi buồn nhưng chỉ một chút thôi , một chút xíu thôi.
Dù sao đấy không phải là cái đích duy nhất. Hành trình này còn nhiều thứ lắm...
Rất lâu rồi mình không còn nói chuyện với chị ấy , haizzz một người chị khá tốt đối với mình , chỉ dạy mình nhiều thứ , còn giúp đỡ mình và tin tưởng mình.
Quen chỉ qua mạng nhưng chị lại có niềm tin với mình như vậy :')

Mưa đã hai ngày liên tiếp , mình cũng lo chuẩn bị để bước vào năm học mới. Cuối cấp mà , ai cũng lo chạy đua từ hè. Mình thích tiết trời như vậy... thế là một năm trôi qua kể từ ngày đấy mình gặp các anh chị ấy. Tiết trời se se lạnh ... thích thật , vậy là mùa Thu rồi đấy!

• Sad

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
Khi hoài bão đủ lớn thì chúng ta sẽ làm những điều chúng ta không ngờ đến . Đáng tiếc hoài bão lại gửi lại vào 4 năm trước rồi..
Ước hẹn năm lớp 9 không còn , mình không vào Vinh với hoài bão muốn chứng minh bản thân.
Tạm biệt nhé! Biology

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/09.08.22/
"Nhiều khi con không mạnh mẽ , không chịu được áp lực từ bên ngoài thì con sẽ bị sụp đổ ngay. Con phải nên sống theo lý trí nhiều hơn là cảm xúc , đôi khi sống theo cảm xúc thì người thiệt thòi vẫn là con..."

• Like

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/14.08.22/
Hôm nay...mình cùng mẹ đi mua đồ để chuẩn bị đi học. Mình chợt nhận ra có mẹ đi cùng thì thoải mái hơn là đi với bạn...
Lâu lắm rồi mẹ mới cùng mình đi như thế này. Chợt nhận ra mình càng lớn , mẹ càng già đi...
Đến một lúc nào đấy thì HN không còn là nơi mình muốn thực sự gắn bó mà là ở gần mẹ , quan tâm nói chuyện với mẹ. Không phải một năm mới về một lần. Hôm qua mình ở dưới bà , nhà rộng người ít, cảm giác cô đơn thật...

Mỗi người đi qua cuộc đời ta đều để lại cho ta những kỉ niệm. Sự trùng hợp ngẫu nhiên khi gặp anh? Tôi sinh 21/3 anh sinh 23/3?
Trùng hợp thay đều thích nghe podcast , thích nghe nhạc của Vũ , thích đọc sách và luôn an ủi người khác. Lần đầu tôi gặp anh bởi tôi ấn tượng anh nghe podcast và là của Mây podcast với seri Tôi là ai?
Tôi hỏi anh tên gì , anh chỉ đáp tháng sau anh nói còn anh chỉ nói họ của anh có tên nick giống em là Dương :’)
Ngẫu nhiên thật

Có những điều khá lạ xảy ra trong cuộc sống. Một người xa lạ chỉ nói chuyện về đôi ba câu môn học lại được tin tưởng giao cả tk và pass fb để có thể học khoá học mà không cần điều kiện gì. Lâu lắm rồi thì hôm qua chị mới nhắn tôi hỏi em có cần tài liệu ôn thi không chị gửi cho?
Chị là một người tốt , chị bỏ NV học ở Hà Nội mà ở lại học ở trường đh của tỉnh chỉ vì muốn gần mẹ.
Đỗ Lan Anh ❤️
Hai năm trước tôi gặp Tô Việt Anh , một cậu bé ít hơn tôi một tuổi. Cũng chỉ nói chuyện được vài ba cậu mà cậu đã giao tôi công việc mà cậu đang làm chỉ để cậu có thể tập trung ôn thi. Tôi hỏi cậu sao lại tin tôi thế , cậu đáp :”Linh cảm em thấy chị là một người đáng tin cậy”

Mỗi cuộc gặp đều định mệnh...
Tôi đã gặp được ba người thật đáng quý ❤️

Nắng.

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2022
38
57
16
17
Nghệ An
/14.08.22/
Mình sợ bắt đầu một mối quan hệ mới
Mình sợ đến cuối cùng mình sẽ là người chịu tổn thương về những hoài niệm
Mình thường tránh né một mối quan hệ
Đặc biệt là những mỗi quan hệ khác giới
Không biết họ đến với mục đích gì nhưng mình chẳng còn can đảm để có thể nói chuyện với họ nhiều hơn.
Khi họ nói :"Ừ , thôi , mệt rồi nghỉ đi"
Thì mình cũng không muốn nhắn thêm tiếp
Vì mình sợ phiền họ...

Mình cảm thấy nếu những điều trong tầm tay có thể tự làm được thì nên tự làm , đừng nhờ vả để sau mang ơn huệ phiền phức. Ví dụ như việc cô bạn mình nhờ thầy giáo chủ nhiệm năm lớp 10 mua một cái laptop cũ với giá tầm tầm khả năng. Ai cũng khuyên đừng mua máy cũ , từng đó tiền thì có thể mua được cái máy mới rồi. Cô bạn mình không chịu nghe , bảo rằng nhờ thầy rồi lại giờ nói không mua nữa. Mà thầy chủ nhiệm năm lớp 10 lại nhờ thầy dạy tin trong trường mua , thế nên giờ hỏng gì thì kiếm thầy dạy tin đó. Cô bạn dùng được một tuần máy hỏng màn hình :') không phải là mình không nói trước nhưng một lần hỏng thầy dạy tin còn vui vẻ sửa , đến lần thứ hai thầy tỏ thái độ. Cuối cùng cô bạn mình xuống than với vợ của thầy dạy tin kia. Sau đấy cô mới bảo phụ thêm 1 triệu nữa lấy cái máy này ngon hơn :v cuối cùng thì từng đó tiền bằng mua cái máy mới. Mà có phải dùng 1-2 năm đâu , còn một chặng đường đại học nữa...Nhiều lúc mình thật khó hiểu với cách suy nghĩ của cô bạn đó. Rồi giờ ân với huệ @@ phiền phức...
Thôi kệ đi

• Like
Top Bottom