este.

N

nguyenthetu.9x

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có bao nhiêu este có CTPT C4H6O2 khi tham gia phản ứng với kiềm (NaOH)chỉ tạo 1 sản phẩm duy nhất.
a.1
b.2
c.đáp án khác
d.không có.
p/s:chú ý có chút thay đổi để tránh mất thiện cảm với topic.hì
--------------
nguyenthetu.

Last edited by a moderator:
T

thanh_1905

Hình như 0 có thật đó. Tui thấy chẳng có chất nào +NaOH ra một sản phảm cả. Chủ yếu các bài P/ư ra mộy chất là áp dụng cho cả hai chất là chất có tính đối xứng chứ 1 trong 2 ko đối xứng thì chịu
chúa cũng phải bó tay

Este vòng ????????????
giúp mình viết côn thức nha!

Last edited by a moderator:
N

nguyenthetu.9x

uhm ,thông báo đây là đề tự chế mua vui chút,hì hì,nhưng lại không chặt chẽ rồi,sorry.
3 cạnh có 2 ,4 cạnh có 2,5 cạnh có 1,tổng có 5.
bạn này kiến thức rất tốt,khâm phục,biết đề sai.
------------------
nguyenthetu.

A

a_little_demon

chết chưa,em sai to roài,vậy hông làm thầy của chị được rồi cưng à,hâhhhahahahaha
vui xế,chị mua vui cho mọi người em công bằng hơn lại mua vui cho chị,sướng.
mod xóa rùm
Vậy chị viết em xem thử nhé!!! đúng thank liền!!!

Câu đố đây: chất gì phản ứng Br2 tỉ lệ 1:1, phản ứng hidro 1:4????

N

nguyenthetu.9x

câu em hỏi hình như quá dộng thì phải,còn viết ct este khó khăn lắm,hoàn cảnh xô đẩy,chị ko biết biểu riễn thế nào ở đây mới đau chứ,em tự suy nghĩ lại đi.èo,thích làm khó chị hả,trình bày rõ roài đáy.

A

a_little_demon

câu em hỏi hình như quá dộng thì phải,còn viết ct este khó khăn lắm,hoàn cảnh xô đẩy,chị ko biết biểu riễn thế nào ở đây mới đau chứ,em tự suy nghĩ lại đi.èo,thích làm khó chị hả,trình bày rõ roài đáy.

Hỏng có rộng đâu gần thui hic!!!!! 1 chất đủ rùi

Còn đồng phân này thì hì em hiểu rùi chị chơi 2 C + 1O đóng vòng luôn chứ gì? chắc không đó hình như 3C mới dóng 1 vòng mà? cái này thì chưa chắc lắm nhưng dữ liệu của em chưa có cái nào mà 2 C +1O đóng 1 vóng hết - cái peoxit thui

Vinyl benzen hả anh ! [TEX]C_8H_8[/TEX]
Chính xác!!!!!!!

N

nguyenthetu.9x

uhm thế thì chỉ có mỗi cái C6H5C2H3 thôi nhỉ,
************************************************.............
ặc ặc.

L

losingsmile_phihung

Còn đồng phân này thì hì em hiểu rùi chị chơi 2 C + 1O đóng vòng luôn chứ gì? chắc không đó hình như 3C mới dóng 1 vòng mà? cái này thì chưa chắc lắm nhưng dữ liệu của em chưa có cái nào mà 2 C +1O đóng 1 vóng hết - cái peoxit thui
2C và 1O hoàn toàn có khả năng đóng đc vòng mà bạn !!!!! :)

A

a_little_demon

uhm thế thì chỉ có mỗi cái C6H5C2H3 thôi nhỉ,
************************************************.............
ặc ặc.
Câu này hay không chị????

2C và 1O hoàn toàn có khả năng đóng đc vòng mà bạn !!!!! :)

Cái này miễn bàn cãi gác wa 1 bên đi!!! cái này bên đại học Y mới biết rõ..... nói bậy người ta cười chết!!!!!

==========================================
Tiếp nè:
[TEX]C_2H_2--H_2(Pd)-->A---Cl_2--->B---t^o---->C--NaOH--->D--AgNO_3/NH_3--->E[/TEX]

A,B,C,D,E là?biết E là chất hữu cơ:):):)

Top Bottom