Em muốn học ngành ngôn ngữ Anh ở trường nào tốt?

K

kevintom008

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn thi đại học ngành ngôn ngữ Anh, nhưng không biết ngành này có còn hot ko? Sợ học xong khó xin việc thì uổng phí công học hành lắm! Nên em muốn biết là mình sẽ được học những gì, mà ngành này thì em nên tham khảo những trường nào để dễ quyết định thi vào ạ? Mong nhận được tư vấn của các bậc tiền bối!

K

kimngan825964

Học ngành này em sẽ được đào tạo kiến thức nền tảng, chuyên sâu về ngôn ngữ Anh để làm chủ và sử dụng tiếng Anh thành thạo, có khả năng biên và phiên dịch tiếng Anh ở đa lĩnh vực. Em sẽ được trang bị thêm các kiến thức bổ trợ về kinh tế, tài chính ngân hàng, nhà hàng khách sạn, xuất nhập khẩu, quan hệ quốc tế.
Khi ra trường, em có thể đảm nhận vai trò biên – phiên dịch viên trong các công ty, doanh nghiệp, cơ quan ngoại giao, tổ chức nước ngoài; dịch thuật cho các NXB, trung tâm phát hành sách, báo, tạp chí… Cũng như có thể trở thành chuyên viên truyền thông, tổ chức sự kiện, thư ký, trợ lý… tại các công ty nước ngoài hoặc các doanh nghiệp thường xuyên hợp tác với nước ngoài.
Các trường đại học có đào tạo ngành này bao gồm: HUTECH (đại học Công Nghệ Tp.HCM), ĐH Ngân Hàng, Huflit, Cửu Long, Lạc Hồng, v.v..

N

ngophuonglan35

Hiện nay có thêm nhiều người nước ngoài qua Việt Nam tìm kiếm và mở rộng thị trường, do đó nhu cầu tuyển biên - phiên dịch viên không bao giờ hạ nhiệt. Với lại học về ngôn ngữ sẽ có kiến thức bao quát hơn những người chỉ học chuyên về ngành khoa học nào đó, học ngành này vừa hiểu rõ về văn hóa, lịch sử vừa nắm vững được thành tựu khoa học cũng như đời sống của các quốc gia sử dụng tiếng Anh là tiếng mẹ đẻ nữa. Nếu em thấy mình thi khối D1 có thể từ 28 điểm trở lên thì nên học ở Nhân Văn. Nếu cần sự đảm bảo việc học đại học chính quy thì nên chọn trường HUTECH, hằng năm thường lấy điểm chuẩn bằng điểm sàn.

B

batgiumkim_kpop

Nghe nói bên HUTECH có hai câu lạc bộ khá nổi tiếng là CLB Tiếng Anh và CLB Dịch Thuật. Mình thấy mấy đứa chung phòng trọ của mình đi sinh hoạt 2 clb này mà giờ trình độ tiếng Anh của tụi nó cũng lên dữ lắm đó.

Q

quehuongthanyeu

Chọn nghành ngữ anh đi bạn, sau này có mất dạy thì cũng có thể dựa vào vốn tiếng anh để kiếm cơm

Top Bottom