Thích - Thương Đứa crush mình

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi cuối năm lớp 8 ý, có một bạn tỏ tình với tớ cơ mà tớ lại không thích bạn ấy nên tớ từ chối rồi. Đến đầu năm nay thì bạn ấy lại thân thân với một bạn nữ khác. Mình không thích bạn ý nhưng mà nhìn bạn ấy đùa đùa thân thân với đứa con gái khác thì lại cảm thấy khó chịu. Cho mình hỏi như thế là thế nào với ạ?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Hồi cuối năm lớp 8 ý, có một bạn tỏ tình với tớ cơ mà tớ lại không thích bạn ấy nên tớ từ chối rồi. Đến đầu năm nay thì bạn ấy lại thân thân với một bạn nữ khác. Mình không thích bạn ý nhưng mà nhìn bạn ấy đùa đùa thân thân với đứa con gái khác thì lại cảm thấy khó chịu. Cho mình hỏi như thế là thế nào với ạ?
Chị nghĩ là do bản thân em có 1 chút ích kỉ thôi. Cái này trong tình cảm đa số ai cũng có, nó giống như em muốn người ta chỉ chú ý đến mình em nhưng lại không muốn tiến triển mối quan hệ. Tốt nhất là nên dứt khoát, không tới rồi thì không nên lưỡng lự suy nghĩ gì nữa em ạ.

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Có lẽ chỉ là 1 cái gì đó gọi là nhất thời thôi :D Không có gì âu :D Cố quên đi là được mà :D

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
Cũng muốn quên đi lắm á bạn nhưng mà nó ngồi ngay sau mình, một ngày cũng phải nhìn mặt nó mấy lần
thì cố gắng giảm việc nhìn thấy bạn kia rồi làm nhiều, học nhiều, khiến bản thân mệt mỏi, k kb fb, zalo, k theo dõi bạn đó rồi tự khắc sẽ quên thôi.... đó là nghĩ theo chiều hướng bạn k có cảm giác j hoặc chỉ là chút xíu còn nếu mà có cảm giác jj đó thì bạn phải tự chất vấn bản thân mik thôi

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
theo kinh nghiệm đọc ngôn tình nhiều năm thì .. :> Bạn coi bạn ấy thành món đồ của bạn rồi. Cho dù bạn không thích món đồ đó nhưng cũng không muốn nó thuộc về ai ngoài mình :)))

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
bn có thể cho mik biết khi nói chuyện hay đứng cạnh bạn ý bạn có cảm giác hay cảm xúc như thế nào ko

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
bn có thể cho mik biết khi nói chuyện hay đứng cạnh bạn ý bạn có cảm giác hay cảm xúc như thế nào ko
cảm giác như đứng cạnh một ông anh giai ý. Nó người lớn lắm ý. Nói cảm ơn, xin lỗi, lo lắng quan tâm người khác nhiều lắm luôn. Nó không tự ý thức được là nó đang thả thính everywhere ấy ^.^

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
ồ vậy bạn đúng là ko có tình cảm nam nữ vs bạn ý thật bạn cho mik biết tính cách của bạn ý đc ko

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
ồ vậy bạn đúng là ko có tình cảm nam nữ vs bạn ý thật bạn cho mik biết tính cách của bạn ý đc ko
ừm thì nó hiền dã man, hài hước, quan tâm người khác, lo lắng cho mấy đứa bạn khác kiểu như là " mầy có sao không? " , " mầy ốm à? có cần xuống phòng y tế không tao dắt xuống nhá." ," con gái con đứa không được nói bậy thế., sau này không có ai lấy đâu". Nói chung là tui thấy nó cute phết ^^

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH
Đúng là 'Chạy tình , tình theo . Theo tình , tình chạy' chị nhỉ ? Em cũng đang gặp một cái trường hợp 'tương tự' thế đây :> Đang cố gắng 'buông bỏ' để đến với anh 'nhà' thân yêu đây :3 Chị em mềnh cùng 'cố gắng' nhé ? À , theo em ấy , có hai trường hợp xảy ra trong chuyện tình của chị :3
  • Một , chị cảm nắng lại anh ấy rồi ?
  • Hai , maybe chị cảm thấy có chút 'không quen' khi anh ấy đột nhiên đang thích chị lại đi thích người khác . Cái này thì 'thời gian' có thể 'chữa lành' :')

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
vậy thì bạn ko cần khó chịu khi bạn ý vui vẻ vs bạn nữ khác đâu vì bạn đó đang kết thân đó

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
Đúng là 'Chạy tình , tình theo . Theo tình , tình chạy' chị nhỉ ? Em cũng đang gặp một cái trường hợp 'tương tự' thế đây :> Đang cố gắng 'buông bỏ' để đến với anh 'nhà' thân yêu đây :3 Chị em mềnh cùng 'cố gắng' nhé ? À , theo em ấy , có hai trường hợp xảy ra trong chuyện tình của chị :3
  • Một , chị cảm nắng lại anh ấy rồi ?
  • Hai , maybe chị cảm thấy có chút 'không quen' khi anh ấy đột nhiên đang thích chị lại đi thích người khác . Cái này thì 'thời gian' có thể 'chữa lành' :')
nếu mà cảm nắng lại thì chết thiệt. H cảm nắng nó lỡ nó thích đứa khác rồi thì nhục lắm

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
bạn ko cần khó chịu đâu bạn sẽ quen thôi tin mik đi mik là fan ngôn tình đó nên mik chỉ cần hỏi qua loa về người đó là mik kết luận ngay rùi

Top Bottom