Dự đoán đề thi đai học môn Văn

H

hoangvinhct95

Theo mình đoán phần thơ sẽ ra bài Vội vàng ( khổ cuối), Chiều Tối & Sóng.
Phần văn xuôi chắc cho vào Rừng xà nu, Vợ Nhặt... Thông thường sẽ có 1 phần rơi vào lớp 11, 1 phần lớp 12. Nếu văn xuôi rơi vào chương trình 12 thì phần thơ sẽ cho vào chương trình 11 và ngược lại.
Còn bài Vĩnh Biệt Cửu Trùng Đài có khả năng ra không các bạn ? Mình đang hoang mang bài này đây.

P

pexinh_k48th

vĩnh biệt cửu trùng đài là bài học thêm chỉ ra phần nâng co thôi bạn ak bạn làm phần cơ bản là dc mà

T

thuyhoa17

Lại đoán nữa à :-\"

Tớ nghĩ cái phần NLXH là "Tình yêu chân thật" gì gì đó ^^. Vì tại trên mạng nó cứ nhan nhản mấy cái vụ giết người yêu này nọ.

NLVH chả dám đoán ^^!

N

nguoiquaduong019

Mình thì nghĩ ra 11 đó. Đoán chữ ng tử tù @@ Còn NLXH chắc ra mấy bai liên quan tới anh Nijc

T

thuyhoa17

vĩnh biệt cửu trùng đài là bài học thêm chỉ ra phần nâng co thôi bạn ak bạn làm phần cơ bản là dc mà

ai bảo bạn thế, phần cơ bản đấy nhé, mong năm nay ra đúng bài đấy, tớ đang tủ :)

@pexinh_k48th: Đúng đấy bạn ạ! Theo cấu trúc đề thi môn Văn năm nay thì "Vĩnh biệt cửu trùng đaì" có cả ở câu 2 điểm, câu 3 phần cơ bản và nâng cao nữa. Tranh thủ mâý ngày này học đi ^^.

@hohongson95: Bài đấy có gì hay âý bạn nhỉ? ;;) . Tớ chỉ thích có môĩ câu đâù của tác giả ^^!

H

hoangvinhct95

Ôi bài vĩnh biệt cửu trùng đài mình chưa học gì cả, nghe mấy bạn nói vậy chắc mình cũng phải học thôi.

H

hohongson95

@hohongson95: Bài đấy có gì hay âý bạn nhỉ? ;;) . Tớ chỉ thích có môĩ câu đâù của tác giả ^^![/QUOTE]
tớ k học giỏi văn nên chỉ biết cắm đầu tủ thôi :D

L

ladykayism

Năm nay tớ cảm giác sẽ ra so sánh Chiếc thuyền ngoài xa vs Vĩnh biệt Cửu trùng đài..2 bài ấy có tg quan mà, đó là NT nên là vị nhân sinh
Thơ có lẽ sẽ là Mộ, Sóng hay Vội vàng gì đó... nhưng tớ mong sẽ ra Tây Tiến :) 1 bài thơ quá hay, quá sâu..

R

ruby12996

Mình thì nghĩ NLXH sẽ ra đề liên quan đế nghị lực. liên quan đến ông Nick Vujic gì đó

P

pipipi234

mình nghĩ sẽ ra ai đã đặt tên cho dòng sông,những đứa con trng gia đình.tây tiến,sóng,vội vàng.

H

hd0779

Theo mình đoán phần thơ sẽ ra bài Vội vàng ( khổ cuối), Chiều Tối & Sóng.
Phần văn xuôi chắc cho vào Rừng xà nu, Vợ Nhặt... Thông thường sẽ có 1 phần rơi vào lớp 11, 1 phần lớp 12. Nếu văn xuôi rơi vào chương trình 12 thì phần thơ sẽ cho vào chương trình 11 và ngược lại.
Còn bài Vĩnh Biệt Cửu Trùng Đài có khả năng ra không các bạn ? Mình đang hoang mang bài này đây.

mình ngĩ sẽ không có bài vĩnh biệt cửu trùng đài đâu,vì đó là phần đọc thêm,vs lại trong cấu trúc đề thi đại học 2013 cũng k có.còn bài rừng xà nu thì đề thi đại học năm ngoái thi rồi nên năm nay chắc sẽ k thi lại nữa,

H

hocmai.nguvan

Em ơi, Vĩnh biệt CTD là bài học chính mà em!
Không phải bài đọc thêm. Bọn em không học bài này à?
:ss

B

babycute1997

:(:(hi. theo em nghĩ thì sẽ ra vai trò của gia đình ở câu NLXH nạ. hi, vì năm nay là năm gia đình việt nam mà.
Còn NLVH thì em hổng dám đoán. vì em năm nay mới học 1 thui.

S

sweetlove.kb

mk nghĩ k nên đoán đề.bởi vì đôi khi điều đó sẽ dẫn đến hậu quả k tốt âu

H

hoctrosieuluoi

t đoán nlxh sẽ vào mầm non tư thục phương anh,vụ hôi bia hoặc là dịch bệnh hoành hành

K

khaihuan

vĩnh biệt cửu trùng đài sao mình chưa nghe tên bao giờ nhỉ? Mình cũng học 12 mà sao thầy mình chẳng dạy? Mà nói thật thầy mình dạy văn toàn chém gió về bóng đá chẳng dạy gì cả nên văn lớp mình chán lắm. Bạn nào biết bài ý là bài nào trang bao nhiêu bảo mình với mình cũng muốn học.hxhx

H

hocmai.nguvan

Hi em!
Vĩnh biệt Cửu trùng đài là văn bản kịch học ở lớp 11 em nhé.
Đây là văn bản trích từ kịch Vũ Như Tô của Nguyễn Huy Tưởng trong đó có nhân vật Vũ Như Tô và Đam Thiềm là 2 nhân vật tiêu biểu của đoạn trích. Em nhớ chưa nào?
:D

C

chikato

"Vĩnh biệt Cửu Trùng Đài" mình nghĩ sẽ không ra.
Đoán năm nay sẽ vào Chiếc thuyền ngoài xa, Đất nước hoặc Tràng giang
Thích bài Tiếng hát con tàu quá mà chắc không vào T___T

Top Bottom