Điện môi(New)-Giúp mình với

M

minhlongvt2

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau khi học xong bài 6 chương I Điện tích-Điện trường:"Vật dẫn và điện môi trong điện trường" cô giáo mình hỏi như sau:
Cho 2 quả cầu kim lọai: 1 quả ko mang điện và 1 quả mang điện dương.Làm thế nào để quả cầu ko mang điện nhận hết điện tích của quả cầu mang điện dương hay qủa cầu mang điện dương truyền hết điện tích cho qủa cầu ko mang điện.
Ps:Có thể tiếp xúc,hưởng ứng,cọ xát.Giúp mình với :|

M

minhlongvt2

Ai giải giúp em với thứ 2 tuần này em có tiết lý rồi.EM chưa có điểm nên cô giáo gọi em lên bảng hỏi câu này chắc ngỏm :))

T

tuamptt

để hai quả cầu lại gần nhau quả cầu không mang điện do hưởng ứng 1 đầu nhiểm điện âm một đầu nhiễm điện dương dùng 1 sợi dây nối đầu điện âm của quả cầu không mang điện xuống đất

Q

quynhle152

Tại sao lại nối đầu mang điện âm xuống đất. Mình không hiểu chỗ này cho lắm. Chắc đáp án câu này là nhiễm điện do hưởng ứng vì 2 đáp án còn lại không đúng.( Dùng bản chất của loại nhiễm điện mà có thể suy ra nó không phù hợp với giả thiết đề cho) nhưng giải thích vì sao đáp án hưởng ứng đúng thì mình cũng không biết :rolleyes:

Top Bottom