điện áp xoay chiều

H

hoadkbp

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

khi mắc một điện áp xoay chiều 220V vào dụng cụ P,thì thấy dòng điện trong mạch bằng 0,25A và sớm pha so với điện áp đặt vào là pi/2.cũng điẹn áp trên nếu mắc vào dụng cụ Q thì cường độ dòng điện trong mạch cũng bắng 0,25A nhưng cùng pha với điện áp đặt vào.xác đinh dòng điện trong mạch khi mắc điện áp trên vào mạch chứa P và Q mắc nối tiếp.
nhờ các bạn vào thầy jup mih bai này nhé.thanks!!!

K

kenhaui

bài này nhìn vào đáp án để suy luận thôi. Theo mình thì P là cảm kháng, còn Q là điện trở. Thay số vào nhưng " LẺ "

H

hocmai.vatli

khi mắc một điện áp xoay chiều 220V vào dụng cụ P,thì thấy dòng điện trong mạch bằng 0,25A và sớm pha so với điện áp đặt vào là pi/2.cũng điẹn áp trên nếu mắc vào dụng cụ Q thì cường độ dòng điện trong mạch cũng bắng 0,25A nhưng cùng pha với điện áp đặt vào.xác đinh dòng điện trong mạch khi mắc điện áp trên vào mạch chứa P và Q mắc nối tiếp.
nhờ các bạn vào thầy jup mih bai này nhé.thanks!!!

Chào em thân mến.
Bài toán trên có thể làm như sau:
Trong dụng cụ P có thể có 2 trường hợp :p gồm cuôn cảm và tụ điện hoặc P chỉ có TỤ điện nhưng Tổng trở vẫn bằng 880 ôm
Trong dụng cụ P cũng có 2 trường hợp :Q chỉ có R hoặc có R, L, C nhưng tổng trở vần bằng 880 ôm.
Trong bài toán này họ yêu cầu khi mắc nối tiếp thì ta xét cả 2 trường hợp trên cho cả P, Q nhưng tổng trở khi mắc nối tiếp không đổi và = 880* căn 2
Vậy dòng điện trong mạch = 0,125*căn 2

Chúc em học tốt.

Top Bottom