[Địa lí 9] Cách học môn địa lí

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hocmai.diali1

Re: Giúp em với

khanhloan178 said:
Hix!
học kì này lẽ ra em là học sinh giỏi vậy mà vì môn Địa mà em bị tuột xuống Tiên Tiến :((. các anh chị hướng dẫn cách học môn địa Giúp em được không ạ?

chị thấy môn Địa rất hay mà.
Học tốt được hay không tất cả phụ thuộc ở chính em, và niềm đam mê của em.
Kinh nghiệm có khi đúng với người này nhưng có thể không giúp ích gì với người khác.
và đây là kinh nghiệm của chị, em đọc và tham khảo nhé: Trước hết hãy coi môn học đơn giản chỉ là môn cung cấp thông tin cho mình hiểu biết, em đừng coi trọng học chỉ để thi vì như thế em sẽ càng sợ nó và càng không học được đấy. em có thể mua một vài quyển sách nói về các hiện tượng tự nhiên, giải thích các hiện tượng tự nhiên chẳng hạn. cách giải thích của họ rất hay và nó gợi mở cho mình tính tò mò, dần dần mình sẽ học như để khám phá xem tại sao lại có hiện tượng đó.
Thông thường rất nhiều người sợ Địa khó nhớ các con sô, tuy nhiên khi vào bài thi tự luận có các con số thì làm rất đơn giản và có điểm số thường sẽ cao hơn các bài tự luạn chấm theo ý. Và các con số trong Địa lại rất logic chỉ cần học tốt một chút thì những con số đó không phải lo gì nữa.
Em thử bắt đầu với các bài kiểm tra trong hocmai.vn để xem kiến thức của mình đến đâu nhé. Chúc em học tốt và không để tuột mất danh hiệu học sinh giỏi vì môn Địa nhé! :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom