Địa [Địa 6] Thảo luận: Lợi ích và tác hại của sóng, thuỷ triều, dòng biển

Status
Không mở trả lời sau này.
D

dinhvietha25

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

::khi (2)::khi (2)::khi (2)::khi (55)::khi (55)::khi (55)::khi (33)::khi (33):

Các bạn ơi chúng ta đã được biết về sóng, thuỷ triều và các dòng biển (hải lưu).Vậy bạn nào có biết lợi ích và tác hại của chúng gây ra không? Hãy cùng mình thảo luận về vấn đề này nhé!

*-:)*-:)*-:)
:-??:-??
:-/:-/:-/
:-?:-?:-?
=D>=D>=D>
8->8->
:khi::khi::khi

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lê Đình Dũng
L

lamngochan

Hi hi.Tui nói mấy bạn đừng cười nha.Tui biết được lợi ích của thuỷ triều nè.Cho tui chen qua lịch sử tí nha.Mấy bạn biết sao Ngô Quyền lại chiến thắng trận Bạch Đằng ko? Không chỉ là nhờ trí thông minh của Ngô Quyền mà vẫn còn nhờ thuỷ triều nữa.Nhờ thuỷ triều mà nhân dân ta đã chiến thắng.Đó là lợi ích
=))

S

sakura1234

hì!cũng đúng!nhưng hầu hết lợi ích của chúng tập trung về việc cung cấp thủy hải sản,đánh cá,còn ở 1 vài nước phát triển còn lợi dụng thủy triều để phát điện nữa đó!

C

cuncon2395

Hi hi.Tui nói mấy bạn đừng cười nha.Tui biết được lợi ích của thuỷ triều nè.Cho tui chen qua lịch sử tí nha.Mấy bạn biết sao Ngô Quyền lại chiến thắng trận Bạch Đằng ko? Không chỉ là nhờ trí thông minh của Ngô Quyền mà vẫn còn nhờ thuỷ triều nữa.Nhờ thuỷ triều mà nhân dân ta đã chiến thắng.Đó là lợi ích

đây cũng là 1 ý đúng đó
thuỷ triều giúp cho cấc trận đánh trên sông bạch đằng đc thắng lợi
tiếp đó là đánh bắt cá, làm thuỷ lợi,dẫn nc vào ruộng ,hàng hải, cung cấp điện

• Like
Reactions: Nhóc рубин
H

hoangnghien_deu

thuỷ triều làm đa dang các loài sinh vật biển nó giúp chúng ta chiến thắng được quân NAM HÁN,thuỷ triều đem lại nguồn lợi thuỷ sản,ở việt nam thuỷ triều lên xuống rất đều đặn 1 lần lên 1 lần rút thuỷ triều ở nước ta đươc coi là điển hình của thế giới
sóng biển giúp chạy tua bin phát điện,giúp tiết kiệm năng lượng,giúp nước ta co các bãi biển đẹp thu hút nhiều khách du lịch:p:p;)

P

phuongnam_0902

Thủy triều còn giúp ta làm muối nữa!:khi (174)::khi (78)::khi (88)::khi (35)::khi (67)::khi (131)::khi (184)::khi (99)::khi (56)::khi (120)::khi::khi (152)::khi (45)::khi (77)::khi (141)::khi (13)::khi (34)::khi (162):
:khi (183)::khi (2)::khi (194)::khi (94)::khi (193):

S

severussnape

Các bạn ơi chúng ta đã được biết về sóng, thuỷ triều và các dòng biển (hải lưu).Vậy bạn nào có biết lợi ích và tác hại của chúng gây ra không? Hãy cùng mình thảo luận về vấn đề này nhé!

Hiện nay do hệ môi trường trên trái đất đang bị huỷ hoại => băng tan => n ước biển dâng cao , sau mỗi lần thuỷ triều, khá nhiều vùng đất bị cuốn trôi.

D

duongcp

*-:)*-:)*-:)
:-??:-??
:-/:-/:-/
:-?:-?:-?
=D>=D>=D>
8->8->
:khi::khi::khi
một số con tàu làm tràn dầu ra biển khi nước triều dâng gây nên hiện tượng thuỷ triều đen

D

duongcp

hiện tượng thuỷ triều rút nhanh là hiện tượng sóng thần đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:khi (142)::khi (163)::khi (14)::khi (110)::khi (130)::khi (183)::khi (87)::khi (55)::khi (2)::khi (194)::khi (44)::khi (76)::khi (23)::khi (198)::khi (166)::khi (102)::khi (134)::khi (70)::khi (38)::khi (17)::khi (145):

D

duongcp

các bạn có ai biết cách học thuộc bài nhanh hông . dạy mình zới.Có ai con nhớ đề địa kì 1 không ????khoai ơi là khoai.ai giải được post lên choa mình xem. thanks :khi (14)::khi (184)::khi (13)::khi (32)::khi (53)::khi (138)::khi (136)::khi (136)::khi (29)::khi (80)::khi (144)::khi (165)::khi (134)::khi (70)::khi (145)::khi (28)::khi (71)::khi (18)::khi (71)::khi (157)::khi (189)::khi (8)::khi (104):

>>Cỡ chữ dùng trong diễn đàn quy định dưới 5 bạn nhé.

C

cuncon2395

cách học thuộc bài nhanh còn phải dựa vào mình nữa em ạ
có hiểu bài + việc làm BT thì học thuộc bài là rất nhanh...chj cũng thế

ak đề thj hkI hay là hk II đó em :D

P

phuongnam_0902

Đầu tiên bạn phải che bài lại đọc thử xem mình đọc đc bao nhiêu rùi mới bắt đầu học, chắc chắn bạn sẽ học rất nhanh.:D:D
:khi (35)::khi (78)::khi (152)::khi (183)::khi (64):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom