ĐỀ XUẤT Ý TƯỞNG CHO CUỘC THI

A

achye

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo em, để cuộc thi nhận học bổng của hocmai ngày càng công bằng và nghiêm túc, nên thêm 1 số mục như sau :
- Do học bổng sẽ được trao cho các học sinh làm bài đúng và nhanh nhất ở các môn thi trắc nghiệm, nên em thấy đa số các bạn đạt giải là tham gia các môn như lý, hóa còn các môn như sinh, anh cần thời gian đọc đề lâu hơn, suy nghĩ nhiều hơn thì ít bạn đứng đầu cuộc thi ( ví dụ như anh cần phải đọc hết 4 đáp án mới có thể đánh được cộng thêm phần đọc hiểu, còn như lý, hóa 1 bai toán chỉ cần sử dụng công thức, rồi suy ra đáp án và chọn ngay ) Vì vậy em nghĩ bắt đầu từ tuần sau, giải thưởng nên chia thành từng môn như mỗi tuần ở 1 môn sẽ có 2 hoặc 3 bạn làm bài đúng và nhanh nhất đạt giải. Có thể giải thưởng sẽ ít hơn cho mỗi giải nhất nhưng điều này giúp cho có thêm nhiều bạn hứng thú với cuộc thi.
- Đối với các bạn đạt giải cần phái có phẩy trung bình môn đạt giái la phẩy giỏi hoặc từ 9 phẩy trở lên.
Trên đây là ý tưởng của em, có thể nó ko hay. Mong mọi người góp ý.

Last edited by a moderator:
S

songlacquan

em thấy top 100 xếp lẫn lộn giữa thi đại học và thi tn, như vậy liệu có công bằng không?

F

flower1989

songlacquan said:
em thấy top 100 xếp lẫn lộn giữa thi đại học và thi tn, như vậy liệu có công bằng không?
Theo mình, thi tốt nghiệp và thi đại học cùng lấy đề từ chung 1 ngân hàng, chỉ khác nhau về độ dài ngắn và thời gian thi thôi. Với lại, bạn có thể thi thử cả hai dạng cơ mà.

M

Moderator

achye said:
Theo em, để cuộc thi nhận học bổng của hocmai ngày càng công bằng và nghiêm túc, nên thêm 1 số mục như sau :
- Do học bổng sẽ được trao cho các học sinh làm bài đúng và nhanh nhất ở các môn thi trắc nghiệm, nên em thấy đa số các bạn đạt giải là tham gia các môn như lý, hóa còn các môn như sinh, anh cần thời gian đọc đề lâu hơn, suy nghĩ nhiều hơn thì ít bạn đứng đầu cuộc thi ( ví dụ như anh cần phải đọc hết 4 đáp án mới có thể đánh được cộng thêm phần đọc hiểu, còn như lý, hóa 1 bai toán chỉ cần sử dụng công thức, rồi suy ra đáp án và chọn ngay ) Vì vậy em nghĩ bắt đầu từ tuần sau, giải thưởng nên chia thành từng môn như mỗi tuần ở 1 môn sẽ có 2 hoặc 3 bạn làm bài đúng và nhanh nhất đạt giải. Có thể giải thưởng sẽ ít hơn cho mỗi giải nhất nhưng điều này giúp cho có thêm nhiều bạn hứng thú với cuộc thi.
- Đối với các bạn đạt giải cần phái có phẩy trung bình môn đạt giái la phẩy giỏi hoặc từ 9 phẩy trở lên.
Trên đây là ý tưởng của em, có thể nó ko hay. Mong mọi người góp ý.

Chào em,
rất cảm ơn em về ý tưởng này, ý tưởng của em rất tốt đấy, hệ thống sẽ xem xét và trả lời lại em trong thời gian sớm nhất nhé.

C

cuncon261989

chào

Mình có 1 vài góp ý : Mình thấy trong khi các đề thi môn toán lí hóa sinh.....thì 100% là trắc nghiệm. trong khi môn anh văn thì có rất nhiều phần là viết (điền vào chổ trống) cho nên việc trả lời cũng khó khăn và chấm điểm có thể ko chính xác. Ví dụ nếu mình viết lại câu mà thiếu dấu chấm hay dư dấu chấm, viết hoa hay ko viết hoa,...Phần GUIDED CLOZE là phần kì lạ nhất (trong khi moderator chỉ cách là phải gõ các kí tự A B C D cho câu trả lời, mình đã làm theo nhưng kết quả lại tệ hơn khi mình điền cả cụm từ vào ô trả lời ???????? --> ko hiểu có nhầm lẫn gì ở đây ) Bạn admin thử để ý xem từ đầu lúc website này ra mắt các bạn ko hề có 1 bạn nào làm bài anh văn mà được nhận học bổng ! Mình đã xem trong các top 100 của mỗi tuần nhưng trên 98% các bạn trong top 100 là các môn toán lí hóa sinh, lác đác 1 , 2 bạn anh văn nhưng điểm rất thấp. có lẽ do cách trả lời các câu hỏi ko trùng với đáp án (tuy là làm đúng nhưng chỉ sai dấu phết, dấu chấm câu hay viết hoa...)Mình mong ban quản lí và bạn admin sẽ xem xét và chỉnh sửa lại đề thi cho môn tiếng anh hoàn toàn 100% là trắc nghiệm(nghĩa là chỉ trả lời bằng cách click vào A B C D, ko có viết ra). Như thế cơ hội học bổng sẽ chia đều cho các môn. Như thế các bạn giỏi môn anh văn mới có cơ hội phát huy chứ!Mon ban quản lí xem xét đề nghị của mình !CHứ nếu đề thi như thế này thì ko bao giờ môn anh văn có người thủ khoa đâu bạn admin à ! Cám ơn bạn...

N

nguoisuade

đồng tình ở một số điểm

đúng là cần phải chia ra các môn khác nhau để trao giải nhưng thiết nghĩ người đạt giải môn ấy không cấn phải có tồng kết trên 9,0 ở môn đoạt giải.

M

Moderator

Re: đồng tình ở một số điểm

nguoisuade said:
đúng là cần phải chia ra các môn khác nhau để trao giải nhưng thiết nghĩ người đạt giải môn ấy không cấn phải có tồng kết trên 9,0 ở môn đoạt giải.
Chào em,
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của em. Việc trao học bổng cho các thành viên đạt giải hiện nay ngoài việc dựa trên điểm số cao nhất giành được, còn phải xét thêm một số tiêu chí khác, trong đó có việc kiểm tra kết quả qua học bạ của môn đạt giải. Vì thế cuộc thi vẫn sẽ rất công bằng với tất cả mọi người.

Top Bottom