Đam mê CNTT và điện thoại nhưng lại thi khối D

R

raperhocmai

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em rất muốn học về máy tính về đtdđ,smartphone,tablet nhưng em lại không có năng khiếu ở khối A,A1.Có ai giúp em tư vấn trường ĐH (hoặc đh có mở hệ CĐ) đào tạo về cntt ạ :) nếu chuyên ngành đt thì học ngành nào ạ ? Tư vấn trường cho em luôn.
Tks ạ

B

becchisun

mình cũng ko rõ vấn đề này nữa
chúc bạn thành công..............................................................................................

N

ntthanh307

giống mình rồi bạn :( ngu hóa với lý cực luôn, ko biết gì hết trơn á... đành phải thi khối D nhưng lại thích CNTT...
lên cấp 3 rồi... cố gắng học tốt môn Lý để thi A1... cấp 2 không học gì hết

H

hoanghao482@gmail.com

bạn cũng giống mình rồi , nhưng bạn thi khối d1 cũng được mà...

H

honglecam

Bạn có thể thi vào trường nào đó cho phép sinh viên học thêm bằng kép sang các khoa khác.

W

white_fox9x@yahoo.com

Mình thấy không có vấn đề gì hết đâu thớt ạ. Theo kinh nghiệm của anh họ mình thì ông ấy cứ bảo" ngu thế biết thế hồi trước học khối D thì bây giờ đỡ mất thời gian học tiếng Anh" trong khi ông ấy học về CNTT. Học Toán Lý Hóa để lấy tư duy là chính, cơ mà học về Toán đã là cơ bản là rèn rũa về tư duy rồi (chưa nói là lên đại học trừ khi bạn học sâu về Lý Hóa thì mới cần kiến thức THPT chứ ko 90% là quên sạch ), trong khi bh TẤT CẢ các ngành đều yêu cầu học Tiếng Anh. CNTT chẳng hạn, giáo trình cập nhật, các chương trình code đều bằng Tiếng Anh hết. Không biết Tiếng Anh sao đọc được code, sao đọc lỗi nó báo ra như thế nào. Thế nên học khối D là thực sự cần thiết cho đa số ngành nào theo kinh nghiệm của mình. Nếu bạn lo về việc trường bạn muốn ko có khối D để thi vào thì mình thấy trường FPT cũng được đấy chứ, có tiếng về CNTT lâu rồi. Mà xét tuyển các ngành CNTT như Kỹ thuật phần mềm, An tòan thông tin thì xét Khối D cũng đc hay sao ý. Thằng em mình cũng đang muốn vào đấy nên mình có xem qua. Chia sẻ thực lòng với chủ thớt thế. :D

Top Bottom