Vật lí 11 Cường độ điện trường

Thùy Linh Võ

Học sinh
Thành viên
2 Tháng mười 2018
44
7
21
Khánh Hòa
THPT Tô Văn Ơn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho hai điện trường [tex]q_{1}[/tex]=[tex]4.10^{-6}C[/tex] , [tex]q_{2}[/tex]=[tex]-9.10^{-6}C[/tex] lần lượt tại A, B cách nhau 10cm. Cường độ điện trường tại M trong các trường hợp sau:
a) MA=4cm, MB=6cm
b) MA=8cm, MB=18cm
c) MA=6cm, MB=8cm
d) MA=MB=10cm
e)Tìm vị trí M sao cho [tex]E_{M}=0[/tex]
f) Đặt [tex]q_{3}=6.10^{-6}C[/tex] tại M sao cho M[tex]\epsilon[/tex] AB của tam giác vuông CAB vuông tại C và CM là đường cao đỉnh C và MA =4cm, MB=6cm. Tính cường độ điện trường tại C.

Đức Hải

Cựu Cố vấn Vật Lý
Thành viên
10 Tháng một 2019
816
498
101
Tiên Lãng, Hải Phòng
www.facebook.com
Hải Phòng
THPT tiên lãng
a,b,c,dvẽ ra làm hợp lực như bình thường
e. Ta có vecto EMA=EMB
Suy ra EMA=-EMB(ngược chiều)
Độ lớn EMA=EMB
=>M nào ngoài AB và gần A( đặt Q1)
f/ vẽ hình tính hợp lực

P.s lần sau cần gì thì hỏi cẩn thận nha bạn chứ cứ đăng cái hình để đấy thì không hay cho lâm

Thùy Linh Võ

Học sinh
Thành viên
2 Tháng mười 2018
44
7
21
Khánh Hòa
THPT Tô Văn Ơn
a,b,c,dvẽ ra làm hợp lực như bình thường
e. Ta có vecto EMA=EMB
Suy ra EMA=-EMB(ngược chiều)
Độ lớn EMA=EMB
=>M nào ngoài AB và gần A( đặt Q1)
f/ vẽ hình tính hợp lực

P.s lần sau cần gì thì hỏi cẩn thận nha bạn chứ cứ đăng cái hình để đấy thì không hay cho lâm
bạn gì ơi thật ra mình chỉ muốn đăng bài này lên thôi. 1 là để chia sẻ, 2 là muốn tham khảo để bản thân hoàn thiện thêm và hiểu thêm hơn thôi cho nên bạn đừng hiểu lầm. Hơn nữa mình cũng chả đăng hình nào cả đâu nếu như làm bạn khó chịu thì cho mình xin lỗi

• Like
Reactions: Đức Hải

Đức Hải

Cựu Cố vấn Vật Lý
Thành viên
10 Tháng một 2019
816
498
101
Tiên Lãng, Hải Phòng
www.facebook.com
Hải Phòng
THPT tiên lãng
À x
bạn gì ơi thật ra mình chỉ muốn đăng bài này lên thôi. 1 là để chia sẻ, 2 là muốn tham khảo để bản thân hoàn thiện thêm và hiểu thêm hơn thôi cho nên bạn đừng hiểu lầm. Hơn nữa mình cũng chả đăng hình nào cả đâu nếu như làm bạn khó chịu thì cho mình xin lỗi
Xin lỗi bạn cái phần p.s là của bài khác mà chả hiểu sao lại đăng vài đây

Top Bottom